रॉयल एनफिल्डची पहिली इलेक्ट्रिक बाईक लाँच
मुंबई, दि. 10 : रॉयल एनफील्डने आपली पहिली इलेक्ट्रिक बाईक ‘फ्लाइंग फ्ली C6’ लॉन्च केली आहे. तिची एक्स-शोरूम किंमत ₹2.79 लाख आहे. तथापि, कंपनीने ‘बॅटरी एज अ सर्विस’चा पर्याय देखील दिला आहे. या मॉडेल अंतर्गत बाईकची किंमत कमी होऊन ₹1.99 लाख होईल. या इलेक्ट्रिक बाईकची बुकिंग आणि टेस्ट राइड आज 10 एप्रिलपासून सर्वात आधी बंगळुरूमध्ये सुरू झाली आहे.
कंपनीने ही बाईक फक्त 124 किलोची ठेवली आहे जेणेकरून चांगली रेंज मिळू शकेल. यात 19-इंचचे मोठी चाके आणि पातळ टायर आहेत. यामुळे रोलिंग रेझिस्टन्स कमी होतो आणि बॅटरी कमी खर्च होते. यात ३.९१kWh चा बॅटरी पॅक देण्यात आला आहे. कंपनीचा दावा आहे की, एकदा पूर्ण चार्ज झाल्यावर ही १५४ किमीपर्यंत धावेल. यात बसवलेली मोटर ६०Nm चा टॉर्क जनरेट करते.
वेगाच्या बाबतीतही ही मागे नाही; ही बाईक केवळ ३.७ सेकंदात ० ते ६० किमी/तास वेग पकडते. याची टॉप स्पीड ११५ किमी/तास सांगितली आहे. या इलेक्ट्रिक बाईकला 0 ते 100% पर्यंत चार्ज होण्यासाठी 2 तास 16 मिनिटे लागतात, तर 20 ते 80% पर्यंत ती फक्त 1 तास 5 मिनिटांत चार्ज होते. विशेष म्हणजे, रायडर मोबाइल ॲपद्वारे आपल्या सोयीनुसार चार्जिंगचा वेग देखील ठरवू शकतो. फ्लाइंग फ्ली C6 ला कंपनीने युनिक आणि रेट्रो-फ्यूचरिस्टिक लुक दिला आहे. यात गर्डर फोर्क सस्पेंशनचा वापर केला आहे, जे आजकालच्या बाईक्समध्ये खूप कमी पाहायला मिळते.
SL/ML/SL