मिस्टर परफेक्शनिस्ट करतोय दादासाहेब फाळकेंवर चित्रपट

मुंबई, दि. १५ : भारतीय चित्रपटसृष्टीचे जनक दादासाहेब फाळके यांच्या अभुतपूर्व कार्याबाबत मिस्टर परफेक्शनिस्ट आमिर खान आणि राजकुमार हिरानी चित्रपट बनवण्याची तयारी करत आहेत. या चित्रपटाचे चित्रीकरण ऑक्टोबर २०२५ पासून सुरू होणार आहे. आमिर खान त्याचा ‘सितारे जमीन पर’ चित्रपट प्रदर्शित झाल्यानंतर लगेचच या नवीन चित्रपटातील भूमिकेची तयारी सुरू करेल.
लॉस एंजेलिस (एलए) मधील व्हीएफएक्स स्टुडिओने चित्रपटाच्या कथेची टाइमलाइन आणि वातावरण लक्षात घेऊन आधीच प्रगत एआय डिझाइन तयार केले आहेत. राजकुमार हिरानी, अभिजात जोशी आणि दोन लेखक हिंदुकुश भारद्वाज आणि अविष्कर भारद्वाज गेल्या चार वर्षांपासून या चित्रपटाच्या पटकथेवर सतत काम करत आहेत.
दादासाहेब फाळके यांचे नातू चंद्रशेखर श्रीकृष्ण पुसाळकर यांनी या प्रकल्पाला पूर्ण पाठिंबा दिला आहे आणि दादासाहेब फाळके यांच्या जीवनाशी संबंधित अनेक खास गोष्टी आणि घटनाही शेअर केल्या आहेत. शिवाय, हा चित्रपट राजकुमार हिरानी आणि आमिर खान या जोडीचा नवीन प्रकल्प आहे, ज्यांनी ‘३ इडियट्स’ आणि ‘पीके’ सारखे कल्ट क्लासिक आणि सर्वात मोठे हिट चित्रपट दिले आहेत.