भारतीय तरुणांना UNESCO यूनेस्कोमध्ये काम करण्याची सुवर्णसंधी

 भारतीय तरुणांना UNESCO यूनेस्कोमध्ये काम करण्याची सुवर्णसंधी

मुंबई, दि. २४ : युनेस्को (UNESCO) ने पोस्टग्रॅज्युएट (Postgraduate Students) आणि पीएचडी (PhD Students) विद्यार्थ्यांसाठी इंटरनॅशनल इंटर्नशिप प्रोग्राम (International Internship Program) जाहीर केला आहे. या इंटर्नशिपद्वारे निवड झालेल्या उमेदवारांना जागतिक स्तरावर व्यावहारिक अनुभव (Global Practical Experience) मिळणार आहे. युनेस्कोचा हा इंटर्नशिप प्रोग्राम विशेषतः पोस्टग्रॅज्युएट आणि पीएचडी स्तरावरील विद्यार्थ्यांसाठी आहे. इच्छुक आणि पात्र उमेदवार careers.unesco.org या अधिकृत वेबसाइटवर जाऊन 31 डिसेंबर 2025 पर्यंत अर्ज करू शकतात. या कार्यक्रमाचा मुख्य उद्देश म्हणजे तरुणांना जागतिक कार्यक्षेत्रात व्यावसायिक अनुभव देणे आणि त्यांचे कौशल्य अधिक विकसित करणे आहे.

  • इंटर्नशिपसाठी अर्ज करणाऱ्यांकडे मास्टर्स डिग्री, पीएचडी किंवा त्याच्या समकक्ष उच्च शिक्षण कार्यक्रम असणे आवश्यक आहे.
  • जर उमेदवाराने गेल्या 12 महिन्यांत मास्टर्स किंवा पीएचडी पूर्ण केली असेल, तरीही अर्ज करता येईल.
  • ग्रॅज्युएट स्तरावरील विद्यार्थी फक्त त्या परिस्थितीत अर्ज करू शकतात, जेव्हा ते सध्या पोस्टग्रॅज्युएट प्रोग्राममध्ये नामांकित असतील किंवा गेल्या 12 महिन्यांत पदवी पूर्ण केली असेल.
  • सचिवीय किंवा तांत्रिक पदांसाठी अर्ज करणाऱ्यांनी संबंधित विद्यापीठ किंवा तांत्रिक संस्थेत शेवटच्या वर्षात असणे आवश्यक आहे.
  • उमेदवारांना इंग्रजी किंवा फ्रेंच भाषेचे उत्कृष्ट ज्ञान असणे आवश्यक आहे. मुख्यालयातील सचिवीय पदांसाठी दोन्ही भाषांवर प्रभुत्व आवश्यक असू शकते.
  • तसेच MS Office, Google Workspace यासारख्या ऑफिस सॉफ्टवेअरमध्ये प्रवीणता हवी.
  • आंतरराष्ट्रीय वातावरणात टीमवर्क करण्याची क्षमता, उत्तम संवादकौशल्य आणि किमान 20 वर्षे वय ही अट लागू आहे.

SL/ML/SL

Golden opportunity for Indian youth to work at UNESCO

mmcnews mmcnews

Related post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *