अहमदाबाद विमान अपघाताचा पहिला व्हिडिओ शूट करणाऱ्या तरुणाची झाली चौकशी

 अहमदाबाद विमान अपघाताचा पहिला व्हिडिओ शूट करणाऱ्या तरुणाची झाली चौकशी

अहमदाबादमध्ये झालेल्या एअर इंडिया विमान अपघाताचा पहिला व्हिडिओ शूट करणाऱ्या १७ वर्षीय आर्यन या तरुणाची पोलिसांकडून चौकशी करण्यात आली आहे. आर्यनने टेकऑफच्या क्षणी मोबाईलमध्ये हा भीषण अपघात कैद केला होता, आणि तो व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणावर व्हायरल झाला.

आर्यन मेघानीनगरचा रहिवासी असून, तो त्या भागातच अपघात घडला तेव्हा उपस्थित होता. त्याने हा व्हिडिओ आपल्या वडिलांना पाठवला होता, ज्यामुळे तो पुढे अनेकांकडे पोहोचला. पोलिसांनी त्याला चौकशीसाठी बोलावले असले तरी, व्हिडिओ शूट केल्याबद्दल कोणालाही अटक करण्यात आलेली नाही. या अपघातात २४१ प्रवाशांचा दुर्दैवी मृत्यू झाला असून, चौकशीसाठी विमानाचा ब्लॅक बॉक्स आणि डीव्हीआर सापडले आहेत. हा व्हिडिओ केवळ एक दस्तऐवज नाही, तर या दुर्घटनेचा एक महत्त्वाचा पुरावा ठरू शकतो. अशा प्रसंगी नागरिकांनी कायद्यानुसार सहकार्य करणे महत्त्वाचे असते.

एअर इंडिया फ्लाइट AI171 हे अहमदाबादहून लंडनला जात असताना टेकऑफनंतर अवघ्या 49 सेकंदांत मेघानीनगर परिसरात कोसळले. या अपघातात 242 पैकी 241 जणांचा मृत्यू झाला असून, केवळ एक प्रवासी—विश्वास कुमार रमेश—बचावला आहे. या अपघातात गुजरातचे माजी मुख्यमंत्री विजय रुपाणी यांचाही मृत्यू झाला आहे. विमानात 230 प्रवासी, 2 वैमानिक आणि 10 क्रू मेंबर्स होते3.

अपघाताचे कारण अद्याप स्पष्ट झाले नसले तरी, नागरी विमान वाहतूक मंत्रालयाने सांगितले की टेकऑफनंतर फक्त 650 फूट उंचीवरच विमानात बिघाड झाला, आणि वैमानिकाने तत्काळ “Mayday” संदेश दिला होता. शेवटच्या संदेशात वैमानिक सुमित सभरवाल म्हणाले, “पावर कमी येत आहे… विमान उड्डाण करत नाहीये… वाचणार नाही”.

या दुर्घटनेची चौकशी ८ वेगवेगळ्या एजन्सीज करत आहेत, ज्यात DGCA, AAIB, NTSB (USA), FAA आणि UK-AAIB यांचा समावेश आहे.

mmcnews mmcnews

Related post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *