शालेय पोषण आहारात आता परसबागेतील भाज्या
मुंबई, दि. 13 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): राज्यात पोषण आहार योजनेअंतर्गत विद्यार्थ्यांना आहार उपलब्ध करून देताना परसबागांमधील भाज्या उपलब्ध होण्यासाठी कृषी विभागासोबत करार करण्यात येईल, अशी माहिती शालेय शिक्षण मंत्री दीपक केसरकर यांनी आज विधानपरिषदेत प्रश्नोत्तराच्या तासात दिली.
या योजनेची प्रभावी अंमलबजावणी करण्याबाबतचा तारांकित प्रश्न काँग्रेसच्या वजाहत मिर्झा यांनी विचारला होता, त्याला केसरकर उत्तर देत होते.या परसबागांच्या माध्यमातून विद्यार्थ्यांना पोषक आहार मिळण्यासोबतच त्यांना परसबागांचं महत्व त्यांना कळू शकेल असं त्यांनी सांगितलं.Backyard vegetables now in school nutrition
या योजनेअंतर्गत स्वयंपाकी किंवा मदतनीस यांच्या मानधनात एक हजार रुपयांची वाढ करण्यात आली असून हे मानधन आता अडीच हजार रुपये करण्यात आलं आहे, अशी माहिती केसरकर यांनी दिली.
ML/KA/PGB
13 Mar. 2023