सरकारी शाळेतील परोपकारी शिक्षक पर्यावरणाचे रक्षक झाले

 सरकारी शाळेतील परोपकारी शिक्षक पर्यावरणाचे रक्षक झाले

चौपाल, दि. 26 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): उत्तराखंडच्या सीमेवर वसलेल्या राज्याच्या शेवटच्या सरकारी वरिष्ठ माध्यमिक विद्यालय मानेवती येथे कार्यरत असलेल्या सुरत चौहान या शिक्षकाने समाजसेवेसोबतच पर्यावरण रक्षक म्हणूनही आपली ओळख निर्माण केली आहे. त्यांचा प्रत्येक खास सोहळा वृक्षारोपण करून तो समाजाला पर्यावरणाचा संदेश देत आहे. A philanthropic government school teacher turned environmentalist सुरत चौहान यांनी वर्षापूर्वी ही मोहीम सुरू केली होती.

सन २०२१ मध्ये मानेवतीच्या ओसाड जमिनीवर काकांच्या निधनानंतर त्यांच्या स्मृतीप्रित्यर्थ त्यांनी एक-दोन नव्हे तर दहा वीस ५०५ देवदारांची रोपटी लावली तेव्हा त्यांचे पर्यावरणावरील प्रेम समाजासमोर आले. कोरोना कालावधी. शाळेतील विद्यार्थ्यांनीही त्यांच्या कार्यात पूर्ण सहकार्य केले. 505 देवदार रोपांची लागवड केल्यानंतर या रोपांची काळजी घेण्याची संपूर्ण जबाबदारीही या शिक्षकाने घेतली आणि यावर्षी यातील 27 रोपटे सुकली तेव्हा त्याऐवजी नवीन रोपे लावण्यात आली. त्यांनी शाळेच्या आवारात लावलेले चार वर्षांचे देवदार रोपटे वृक्षाचे रूप धारण करत आहे.

समाजाला दिलेल्या संदेशात सुरत चौहान यांनी समाजातील सर्व स्तरातील लोकांना पर्यावरण रक्षणासाठी अधिकाधिक झाडे लावावीत आणि पिण्याच्या पाण्याचे स्रोत आणि जंगलांचे संवर्धन करावे, असे आवाहन केले आहे.

ML/KA/PGB
26 Nov .2022

mmc

Related post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *