आप सर्व २२७ जागांवर नॉनस्टॉप

 आप सर्व २२७ जागांवर नॉनस्टॉप

मुंबई, दि १९-
मुंबईची दुर्दशा झाली आहे, सर्व प्रस्थापित पक्षांनी पालिकेला लुटले आहे; पालिकेत काही चांगल्या माणसांची अत्यंत गरज आहे, मुंबईला ‘आप’ची गरज आहे.

आम आदमी पार्टीने (AAP) आज आगामी मुंबई महानगरपालिका सार्वत्रिक निवडणूक २०२६ स्वबळावर लढवण्याचा निर्णय जाहीर केला. देशातील सर्वात तरुण राष्ट्रीय पक्ष असलेल्या ‘आप’ने कोणत्याही युतीची शक्यता फेटाळून लावत, मुंबईतील सर्व २२७ प्रभागांमध्ये ‘आप’चे उमेदवार उभे करणार असल्याचे स्पष्ट केले.

“भारताचे ‘Urbs Prima’ (प्रमुख शहर) असूनही, मुंबईची सध्या दुर्दशा झाली आहे. बीएमसीचे वार्षिक बजेट तब्बल ७४,४४७ कोटी रुपये आहे – जे आशियातील सर्वात मोठे बजेट आहे. मुंबईकर देशात सर्वाधिक कर भरतात, तरीही त्यांना अत्यंत निकृष्ट दर्जाच्या सार्वजनिक सेवा मिळतात.

मुंबई महानगरपालिका हे भ्रष्टाचाराचे आणि अकार्यक्षमतेचे माहेरघर बनले आहे. पालिकेच्या शाळा बंद पडत आहेत आणि शिक्षणाचा दर्जा खालावला आहे. प्राथमिक आरोग्य केंद्रे अस्तित्वात नाहीत, रुग्णालयांवर प्रचंड ताण आहे आणि ‘बेस्ट’ (BEST) ला पद्धतशीरपणे संपवले जात आहे, ज्यामध्ये बसगाड्यांची संख्या वेगाने कमी होत आहे. जगातील सर्वात महागड्या मालमत्तांच्या आजूबाजूला घाणीचे साम्राज्य पसरले आहे.

कचऱ्याची विल्हेवाट लावण्याची व्यवस्था अत्यंत वाईट आहे, सगळीकडे घाण साचलेली आहे आणि झाडांची कत्तल झाल्यामुळे पर्यावरणाचा ऱ्हास झाला आहे. प्रदूषण शिगेला पोहोचले आहे. समुद्रकिनारी असूनही आपला हवा गुणवत्ता निर्देशांक (AQI) दिल्लीसारखा खराब झाला आहे आणि प्रक्रिया न केलेले सांडपाणी थेट उघड्या समुद्रात सोडणारे मुंबई हे जगातील एकमेव शहर आहे.

धारावी पुनर्विकासाच्या नावाखाली, आपण स्वतंत्र भारताच्या इतिहासातील जमीन बळकावण्याचा (Land Grab) सर्वात मोठा प्रकार पाहत आहोत. गेल्या ४ वर्षांपासून बीएमसीमध्ये लोकप्रतिनिधी नाहीत आणि एकेकाळी ९०,००० कोटी रुपयांच्या असलेल्या आपल्या मुदत ठेवी (Fixed Deposits) आता वेगाने कमी होऊन तळाला लागल्या आहेत.

हे सर्व म्हणजे एका बेजबाबदार राजकीय वर्गाने मुंबईकरांवर लादलेला ‘टाळता येण्याजोगा त्रास’ आहे. प्रत्येक राजकीय पक्षाने जनहितापेक्षा स्वतःच्या स्वार्थाला प्राधान्य देत मुंबईला लुटले आहे.

‘आप’ हा केवळ पर्याय नाही तर तोच खरा उपाय आहे. पालिकेत काही चांगल्या माणसांची मुंबईला अत्यंत गरज आहे. प्रशासन कसे सुधारायचे हे आम्हाला माहित आहे. अरविंद केजरीवाल आणि भगवंत मान यांच्या नेतृत्वाखाली आम्ही दिल्ली आणि पंजाबमध्ये हे करून दाखवले आहे. तिथे आम्ही भ्रष्टाचाराशिवाय आणि कर्जाशिवाय जागतिक दर्जाचे शिक्षण, आरोग्यसेवा, पाणी आणि वीज दिली आहे.

भ्रष्ट आणि अकार्यक्षम लोकांना दूर करण्यासाठी आपल्याला ‘झाडू’ची गरज आहे. केवळ ७ नगरसेवक निवडून आल्यास, ‘आप’चा गटनेता असेल आणि सर्व वैधानिक समित्यांवर (स्थायी, सुधार, आरोग्य, शिक्षण आणि बेस्ट) आम्हाला प्रतिनिधित्व मिळेल. २०१४ च्या लोकसभा निवडणुकीत जेव्हा आम्ही लढलो होतो, तेव्हा आम्हाला ५.१६% मते आणि २,७३,००० पेक्षा जास्त मते मिळाली होती. यावेळी आम्ही त्याहून चांगली कामगिरी करू आणि आम्हाला जमिनीवर जनतेचा प्रचंड पाठिंबा मिळत आहे.

मुंबईला ‘आप’ची गरज आहे. आम्ही भारताचा सर्वात तरुण राष्ट्रीय पक्ष आहोत आणि मुंबईतील सर्व २२७ जागांवर स्वबळावर निवडणूक लढवू.”KK/ML/MS

mmcnews mmcnews

Related post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *