दिल्ली बॉम्बस्फोट प्रकरणी मुंबईतून ३ संशयितांना अटक
मुंबई, दि. १८ : दिल्लीतील कार स्फोट प्रकरणाशी संबंधित तीन संशयितांना आज मुंबई पोलिसांनी अटक केली असून, त्यांना पुढील चौकशीसाठी दिल्लीला पाठवले जात आहे. मुंबई पोलिसांच्या विशेष पथकाने गुप्त मोहिमेदरम्यान हे तिघे वेगवेगळ्या ठिकाणांहून ताब्यात घेतले. अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार हे सर्वजण मुख्य आरोपींशी सोशल मीडिया अॅप्लिकेशनद्वारे संपर्कात होते. विशेष म्हणजे हे तिघेही सुस्थित कुटुंबांतील आहेत. या मॉड्यूलचे मुख्य आरोपी डॉ. उमर मोहम्मद आणि डॉ. मुजम्मिल यांच्याप्रमाणे आहेत.
दरम्यान तपासात उघड झाले आहे की दिल्लीच्या लाल किल्ल्याजवळ स्फोट झालेल्या i20 कारचा चालक असलेला डॉ. उमर मोहम्मद गेल्या तीन महिन्यांपासून विशेष चिन्हांचा वापर करून एक एनक्रिप्टेड सिग्नल ग्रुप चालवत होता, जेणेकरून त्यांचे व्यवहार कोणत्याही देखरेखीपासून दूर राहतील. या गटात त्याने मुजम्मिल, आदिल राथर, मुजफ्फर राथर आणि मौलवी इरफान अहमद वाघे यांना सामील केले होते. हा ग्रुप आतल्या समन्वयासाठी मुख्य केंद्र म्हणून काम करत होता.
तपास अधिकाऱ्यांच्या मते, हे संपूर्ण जाळे अत्यंत शिस्तबद्ध आणि एनक्रिप्टेड प्लॅटफॉर्मवर चालणारे आहे, ज्यात निधी उभारणी, टार्गेटेड भरती आणि शस्त्र हाताळणीचे काटेकोर नियोजन करण्यात आले आहे. हे नेटवर्क फरीदाबाद दहशतवादी मॉड्यूलशी जोडलेले आहे,
SL/ML/SL