आजच फलाफल बनवा

मुंबई, दि. 17 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): खाण्यापिण्याचे शौकीन असलेल्यांना सतत काहीतरी नवीन करून पाहायचे असते. असे लोक किचनमध्ये असलेल्या कोणत्याही वस्तूपासून वेगवेगळे पदार्थ बनवतात किंवा फूड ब्लॉग, व्हिडिओ पाहून वेगवेगळ्या रेसिपी वापरतात. स्नॅक्समध्ये काहीतरी नवीन करण्याचा विचार करत असाल तर आजच फलाफल बनवा Make falafel today

फलाफेल बनवण्यासाठी साहित्य
चणे – 1 कप (6-8 तास पाण्यात भिजवलेले)
अजमोदा (ओवा) – 1/2 कप (आपण हिरवे कांदे देखील घेऊ शकता)
तीळ – 2 टीस्पून
लिंबाचा रस – 2 टेस्पून
कांदा – 1 बारीक चिरून
हिरवी धणे – १/४ कप
लसूण पाकळ्या – 3-4
जिरे भाजलेले आणि ग्राउंड – 3-4 टेस्पून
मीठ – चवीनुसार
हिरवी मिरची-१-२
तळण्यासाठी तेल

फलाफेल कसे बनवायचे

Make falafel today
चणे, अजमोदा, तीळ, कांदा, धणे, लसूण, जिरे, हिरवी मिरची, लिंबाचा रस हे सर्व एकत्र ब्लेंडरमध्ये टाकून त्याची बारीक पेस्ट बनवा. लक्षात ठेवा की मिश्रण थोडे जाड किंवा खरखरीत असावे. आता ही पेस्ट एका भांड्यात काढा. त्यात मीठ घालून मिक्स करा. जर तुम्हाला ते मसालेदार आवडत असेल तर तुम्ही लाल तिखट देखील घालू शकता. या मिश्रणाचे छोटे गोलाकार गोळे बनवा. तुम्ही याला टिक्कीसारखा आकारही देऊ शकता. गोळे फार मोठे करू नका. आता एका कढईत तेल टाकून चांगले गरम करा. एकाच वेळी ५-६ गोळे तळून घ्या. कुरकुरीत आणि तपकिरी झाल्यावर प्लेटमध्ये काढून घ्या. चवदार फलाफेल तयार आहे. हुमस किंवा लाल, हिरव्या चटणीसोबत खाण्याचा आनंद घ्या.

ML/KA/PGB
17 Sep.2022