कच्च्या केळ्याचा कोफ्ता कसा बनवायचा

मुंबई, दि. 19 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): केळी कोफ्ता करी बनवण्यासाठी प्रथम कच्ची केळी नीट धुवून त्यांचे जाड तुकडे करा. आता एका पातेल्यात किंवा कुकरमध्ये 1 कप पाणी घालून ते गरम करून त्यात हे तुकडे टाका. आता एक शिट्टी होऊ द्या. आता तव्याचे किंवा कुकरचे झाकण काढून केळीचे तुकडे काढा. आता हे तुकडे सोलून मॅश करा.How to make Raw Banana Kofta

यानंतर त्यात बेसन, लाल तिखट, मीठ, चिरलेली हिरवी मिरची, आले पेस्ट, धणे आणि गरम मसाला घालून मिक्स करून घ्या. तळहातावर थोडे तेल लावून कोफ्त्याचे मिश्रण घेऊन गोळे बनवा. हे कोफ्ते एका प्लेटमध्ये ठेवा. आता कढईत तेल गरम करा. कोफ्ते तेलात तळून घ्या. ते सोनेरी तपकिरी रंगाचे झाल्यावर एका प्लेटमध्ये काढा.

आता एक कढई घ्या आणि त्यात तेल घाला आणि हिंग-जिरे घाला. आता टोमॅटो बारीक करून त्यात टाका. टोमॅटो शिजल्यावर त्यात हळद-लाल तिखट घालून थोडं दही घाला. त्यानंतर त्यात कोफ्ते घाला. वरून गरम मसाला शिंपडा आणि हिरवी कोथिंबीर घाला. सर्व्ह करा आणि रोट्यासोबत खा.

ML/KA/PGB
19 Sep.2022