लसूण लोणचे कसे बनवायचे

मुंबई, दि. 23 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क):   लसूण हृदयासाठी देखील फायदेशीर आहे आणि ते कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यास मदत करते. याशिवाय यामध्ये असलेले अनेक गुणधर्म शरीरासाठी खूप फायदेशीर आहेत. हे सर्व गुणधर्म लसणाच्या लोणच्यामध्येही असतात. लसणाचे लोणचे कसे बनवायचे ते जाणून घेऊया.How to make garlic pickles

लसणाच्या लोणच्यासाठी साहित्य
लसूण – 250 ग्रॅम
राय – 1 टीस्पून
मेथी दाणे – 1 टीस्पून
बडीशेप – 1 टीस्पून
लाल तिखट – 1 टीस्पून
हळद – १/२ टीस्पून
हिंग – 3-4 चिमूटभर
लिंबू – १/२
तेल – 250 ग्रॅम
मीठ – चवीनुसार

लसूण लोणचे कृती
लसणाचे लोणचे बनवण्यासाठी प्रथम लसणाच्या गाठीपासून कळ्या वेगळ्या करा. यानंतर, त्यांना थोडा वेळ पाण्यात ठेवा जेणेकरून साले सहज बाहेर येतील. यानंतर एका भांड्यात लसणाच्या कळ्या काढा आणि ठेवा. आता मेथी दाणे, बडीशेप आणि मोहरी मिक्सरच्या भांड्यात बारीक करून पावडर बनवा.How to make garlic pickles

आता कढईत तेल टाकून मध्यम आचेवर गरम करायला ठेवा. तेल गरम झाल्यावर त्यात लसणाच्या कळ्या टाका आणि थोडा वेळ तळून घ्या. यानंतर लसणात लाल तिखट, हळद आणि हिंग टाका आणि लाडूच्या मदतीने चांगले मिक्स करा. यानंतर मेथी, मोहरी आणि एका जातीची बडीशेप यांची तयार पावडर घालून मिक्स करा. आता चवीनुसार मीठ घालून मिक्स करून ४-५ मिनिटे शिजवा
यानंतर लसणाच्या लोणच्यामध्ये लिंबाचा रस पिळून घ्या आणि लाडूमध्ये चांगले मिसळा. आता उरलेले तेल लोणच्यात टाका. तुमचे स्वादिष्ट आणि पौष्टिक लसणाचे लोणचे तयार आहे. साखरेच्या बरणीत भरूनही ते अनेक दिवस साठवता येते.

ML/KA/PGB
23 Sep.2022