चना दाल फ्राय बनवण्याची सोपी पद्धत.

मुंबई, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): चना डाळ फ्रायची चव लहान मुलांबरोबरच मोठ्यांनाही आवडते. एवढेच नाही तर घरात पाहुणे आले तर चना डाळ फ्राय सर्व्ह करता येते. चला जाणून घेऊया पंजाबी स्टाइल चना दाल फ्राय बनवण्याची सोपी पद्धत.Easy way to make Chana Dal Fry.

चना डाळ फ्राय साठी साहित्य
चना डाळ – १ वाटी
कांदा बारीक चिरून – १/२ कप
टोमॅटो चिरून – १ कप
आले चिरून – १ टीस्पून
चिरलेला लसूण – 1 टीस्पून
जिरे – 1 टीस्पून
लाल तिखट – 1 टीस्पून
धने पावडर – 1 टीस्पून
हळद – १/२ टीस्पून
गरम मसाला – १/२ टीस्पून
हिंग – १ चिमूटभर
आमचूर – १/२ टीस्पून
कसुरी मेथी – 1 टीस्पून
हिरवी धणे – 2 चमचे
हिरवी मिरची – २-३
तेल – 2-3 चमचे
मीठ – चवीनुसार

चना डाळ फ्राय कसा बनवायचा

Easy way to make Chana Dal Fry.
चना डाळ फ्राय करण्यासाठी प्रथम चणा डाळ गरम पाण्यात भिजवून किमान तासभर भिजत ठेवा. यानंतर चाळणीच्या साहाय्याने मसूरातील सर्व पाणी काढून टाका. आता प्रेशर कुकरमध्ये भिजवलेली चणाडाळ, हळद आणि थोडे मीठ टाकून ४-५ शिट्ट्या येईपर्यंत शिजवा. यानंतर गॅस बंद करा आणि कुकरचा दाब आपोआप सुटू द्या. कुकरचा प्रेशर सुटल्यानंतर डाळ एका मोठ्या भांड्यात काढून चटणीच्या साहाय्याने फेटून बाजूला ठेवा.

आता एक नॉनस्टिक पॅन घ्या, त्यात तेल घाला आणि मध्यम आचेवर गरम करण्यासाठी ठेवा. तेल गरम झाल्यावर त्यात जिरे, बारीक चिरलेला लसूण, आले, हिरवी मिरची आणि हिंग घालून थोडा वेळ परतून घ्या. यानंतर बारीक चिरलेला कांदा घालून कांद्याचा रंग गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत शिजवा. कांदे मऊ व्हायला 2-3 मिनिटे लागू शकतात.

यानंतर कांद्यामध्ये बारीक चिरलेला टोमॅटो, लाल तिखट, धनेपूड, आंबा पावडर, गरम मसाला आणि थोडे पाणी घालून 3-4 मिनिटे शिजवा. यानंतर त्यात फेटलेली मसूर, कसुरी मेथी आणि चवीनुसार मीठ घालून मिक्स करा. आता डाळ आणखी २-३ मिनिटे शिजू द्या. यानंतर हिरवी कोथिंबीर घालून मिक्स करा. तुमचा स्वादिष्ट चना डाळ फ्राय तयार आहे. रोटी, पराठा किंवा भातासोबत सर्व्ह करता येते.Easy way to make Chana Dal Fry.

ML/KA/PGB
22 Sep.2022