विराट कोहलीला आता कर्णधार बनायचे नाही : मोईन अली

Virat Kohli

नवी दिल्ली, दि. 29 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : विराट कोहली (Virat Kohli)सध्या इंग्लंड दौऱ्यावर आहे. टीम इंडियाला १ जुलैपासून एक कसोटी सामना खेळायचा आहे, जो मालिकेसाठी खूप महत्त्वाचा असेल. 5 सामन्यांच्या मालिकेत भारत 2-1 ने पुढे आहे. अशा स्थितीत एजबॅस्टन येथे खेळवण्यात येणारा पुन्हा नियोजित कसोटी सामना निर्णायक ठरला आहे.

या महत्त्वाच्या सामन्यापूर्वी रोहीत शर्मा कोरोना पॉझिटिव्ह असल्याचे समोर आले आहे. त्याच्या सामन्यात खेळणे कठीण वाटते. रोहित शर्माचे कव्हर म्हणून मयंक अग्रवालला इंग्लंडमध्ये बोलावण्यात आले आहे. अशा परिस्थितीत चाहत्यांना जाणून घ्यायचे आहे की संघाची धुरा कोण सांभाळणार?

अशा परिस्थितीत विराट कोहलीला संघाची धुरा सांभाळायला हवी, असे मत इंग्लंडचा महान फिरकी गोलंदाज मोईन अली याने व्यक्त केले. पण कोहली हे करेल असे या खेळाडूला वाटत नाही. मोईन अलीने एका मुलाखतीत सांगितले की, “हे सांगणे कठीण आहे. मी काल रात्री ह्याचाच विचार करत होतो. कारण गेल्या वेळी या मालिकेच्या वेळी विराट कर्णधार होता, त्यामुळे मी असतो तर त्याच्याकडे कर्णधारपद सोपवले असते, पण तो पूर्णपणे त्याचा निर्णय असेल. तो कर्णधारपदासाठी तयार असेल असे मला वाटत नाही.”

मोईन अली पुढे म्हणाला, “कोहली आनंदी आहे. त्याचं मनही मोकळं होतं. त्याचे मन त्याला सांगत असावे की आता मी कसोटी क्रिकेटमध्ये कधीच कर्णधार होणार नाही.

इंग्लंडविरुद्ध भारताचा कसोटी संघ: रोहित शर्मा (कप्तान), मयंक अग्रवाल, शुभमन गिल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, हनुमा विहारी, चेतेश्वर पुजारा, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), केएस भरत (विकेटकीपर), रवींद्र जडेजा, रविचंद्रन अश्विन, शार्दुल ठाकूर , मोहम्मद शमी, जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद सिराज, उमेश यादव, प्रसिद्ध कृष्णा.

इंग्लंड संघ : बेन स्टोक्स (कर्णधार), जेम्स अँडरसन, जॉनी बेअरस्टो, सॅम बिलिंग्ज, स्टुअर्ट ब्रॉड, हॅरी ब्रूक, जॅक क्रोली, बेन फॉक्स, जॅक लीच, अॅलेक्स लीस, क्रेग ओव्हरटन, जेमी ओव्हरटन, ऑली पोप, जो रूट.

 

HSR/KA/HSR/ 29  June  2022