सोनिया गांधींनी ईडीकडे हजर राहण्यास तारीख वाढवण्याची विनंती केली

Sonia-Gandhi

नवी दिल्ली, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी(Sonia Gandhi) यांनी बुधवारी अंमलबजावणी संचालनालयाला (ईडी) त्यांच्या हजेरीची तारीख काही आठवड्यांनी वाढवण्याची विनंती केली. पक्षाचे सरचिटणीस जयराम रमेश यांनी ट्विट करून ही माहिती दिली.

ते म्हणाले, “कोविड आणि फुफ्फुसाच्या संसर्गामुळे सोनिया गांधींना रुग्णालयात दाखल केल्यानंतर डॉक्टरांनी आता घरी आराम करण्याचा सल्ला दिला आहे. अशा परिस्थितीत काँग्रेस अध्यक्षांनी आज ईडीला पत्र लिहून ते पूर्णपणे बरे होईपर्यंत त्यांच्या हजर होण्याची तारीख पुढील काही आठवडे वाढवण्यात यावी.

नॅशनल हेराल्ड(National Herald) वृत्तपत्राशी संबंधित कथित मनी लाँड्रिंग(Money Laundering) प्रकरणात काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना ईडीने 23 जून रोजी समन्स बजावले आहे. कोविड-19 च्या प्रकृतीच्या कारणास्तव सोनियाला नुकतेच दिल्लीतील एका खाजगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते, तेथून त्यांना सोमवारी संध्याकाळी डिस्चार्ज देण्यात आला.

याच प्रकरणात, ईडीने राहुल गांधींची (Rahul Gandhi)पाच दिवसांत 50 तासांपेक्षा जास्त चौकशी केली आणि यादरम्यान मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत (पीएमएलए) त्यांचे बयान नोंदवले गेले.

काँग्रेसने ईडीच्या कारवाईला भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारच्या विरोधी नेत्यांविरोधात सूडाचे राजकारण म्हटले आहे.

HSR/KA/HSR/ 22  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*