रोहित कुमारने 10 मीटर एअर रायफलचे विजेतेपद पटकावले, तर हृदय हजारिकाने कांस्यपदक 

Rohit Kumar

नवी दिल्ली, दि. 23 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : रोहित कुमारने सुरेंद्र सिंग मेमोरियल (KSSM) नेमबाजी स्पर्धेत पुरुषांच्या 10 मीटर एअर रायफलमध्ये(10m Air Rifle) अव्वल स्थान पटकावले आहे. आर्मी मार्क्समनशिप युनिट (MMU) च्या या नेमबाजाने बुधवारी डॉ. करणी सिंग शूटिंग रेंज येथे झालेल्या सुवर्णपदकाच्या लढतीत महाराष्ट्राच्या मोहित मंजुनाथ गौडाचा १७-१३ असा पराभव केला. तर आसामच्या हृदय हजारिकाने कांस्यपदक जिंकले.

दिवसाच्या इतर विजेत्यांमध्ये राजस्थानचा ऑलिंपियन दिव्यांश सिंग पनवारचा समावेश होता, ज्याने ज्युनियर पुरुषांच्या 10 मीटर एअर रायफलमध्ये आसामच्या हजारिकाला 17-1 ने पराभूत केले. पश्चिम बंगालच्या अभिनव शॉने आंध्रच्या वेजेंदला भानू प्रणीतचा १७-११ असा पराभव करत युवा विजेतेपदावर कब्जा केला.

पात्रता फेरीत रोहितने 60 शॉट्सनंतर 629.2 गुणांसह पाचवे स्थान पटकावले. मोहितने 628.4 गुणांसह आठवे आणि अंतिम पात्रता स्थान मिळवण्यात यश मिळविले, तर नौदलाच्या किरण अंकुश जाधवने 633.5 गुणांसह सुवर्णपदक जिंकले.Rohit Kumar won the 10m air rifle title, while Hriday Hazarika won the bronze medal

मात्र, उपांत्य फेरीत रोहितने २६१.३ आणि मंजुनाथ २६०.७ गुणांसह अव्वल दोनमध्ये स्थान मिळवले आणि विजेतेपदाच्या लढतीत बाहेर पडला. हृदयने 260.2 गुणांसह तिसरे स्थान पटकावले.

पुरुषांच्या 10 मीटर एअर रायफलमध्ये सांघिक विजेतेपद हरियाणाकडे गेले कारण अर्शदीप सिंग, गुरुमुख सिंग संधू आणि समरवीर सिंग यांनी रोहितच्या नेतृत्वाखालील AMU संघावर एकूण 1883.3 ने मात केली ज्यांनी गोकुल राज आणि संदीपसह एकूण 1880.4 गुण मिळविले. किरणच्या शानदार शॉटने नौदलाला कांस्यपदक मिळवून दिले.

 

HSR/KA/HSR/ 23  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*