Ranji Trophy Final 2022: मुंबई संघाच्या चार विकेट गमावून १८५ धावा 

Ranji Trophy Final 2022

नवी दिल्ली, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : बेंगळुरू येथील एम. चिन्नास्वामी स्टेडियमवर रणजी ट्रॉफीच्या(Ranji Trophy) अंतिम सामन्यात मध्य प्रदेश आणि मुंबईचे संघ आमनेसामने आहेत. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या मुंबईने चांगली सुरुवात केली आहे. पहिल्या सत्राचा खेळ संपणार असून मुंबईच्या संघाने चार विकेट गमावून १८५ धावा केल्या आहेत.

यावेळी पृथ्वी शॉच्या नेतृत्वाखाली खेळणारी मुंबई आपले ४२वे रणजी विजेतेपद जिंकण्याच्या इराद्याने मैदानात उतरली आहे. दुसरीकडे उपांत्य फेरीत कर्नाटकसारख्या बलाढय़ संघाचा पराभव करून अंतिम फेरीत धडक मारणाऱ्या मध्य प्रदेशलाही पहिल्यांदाच रणजी चॅम्पियन बनण्याची संधी सोडायची नाही. मध्य प्रदेशने 22 वर्षांनंतर अंतिम फेरी गाठली आहे, याआधी 1999-00 मध्ये अंतिम फेरी गाठली होती.

मध्य प्रदेशचे मुख्य प्रशिक्षक चंद्रकांत पंडित यांनी आपल्या संघाला चॅम्पियनशिपपेक्षा कमी जागा मिळवू नका असे शिकवले आहे, परंतु अमोल मजुमदार यांच्या प्रशिक्षणाखाली हंगाम संपलेल्या मुंबईच्या खेळाडूंनी अधिक प्रभावी कामगिरी दाखवली.

कागदावर मुंबईचा संघ विजेतेपदाचा प्रबळ दावेदार असल्याचे दिसून येत आहे. सरफराज खानने केवळ पाच सामन्यांमध्ये 800 हून अधिक धावा करून आपला खेळ पूर्णपणे वेगळ्या पातळीवर नेला आहे. यशस्वी जैस्वाल हा असा तरुण खेळाडू आहे जो राजस्थान रॉयल्सकडून आयपीएलमध्ये खेळण्याइतकाच दीर्घ फॉर्मेटबद्दल गंभीर आहे. त्याची धावांची भूक उपांत्यपूर्व आणि उपांत्य फेरीतील चार डावांतील तीन शतकांवरून दिसून येते.

मध्य प्रदेश मात्र अलीकडच्या काळातील सर्वोत्तम संघांपैकी एक आहे आणि पंडित यांच्या देखरेखीखाली शिस्तबद्ध कामगिरीमुळेच रणजी ट्रॉफीसारख्या स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत पोहोचू शकला आहे. फलंदाजीत व्यंकटेश अय्यर आणि गोलंदाजीत वेगवान गोलंदाज आवेश खान यांच्या अनुपस्थितीत कुमार कार्तिकेय, हिमांशू मंत्री आणि अक्षत रघुवंशी या खेळाडूंनी आपली भूमिका चोख बजावली.

 

HSR/KA/HSR/ 22  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*