पीव्ही सिंधूने मलेशिया ओपन जिंकली, सायना नेहवाल पराभवासह बाहेर

PV-Sindhu

नवी दिल्ली, दि. 29 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : भारतीय महिला बॅडमिंटनच्या दोन महान खेळाडूंनी मलेशिया ओपन सुपर 750 स्पर्धेसाठी कोर्टवर उतरले तेव्हा चाहत्यांच्या सर्वांच्या नजरा त्यांच्यावर खिळल्या होत्या. 29 जून रोजी क्वालालंपूर येथे खेळल्या गेलेल्या पहिल्या फेरीत पीव्ही सिंधूने (PV Sindhu)बाजी मारली, तर सायना नेहवालला(Saina Nehwal) पराभवाला सामोरे जावे लागले.

पीव्ही सिंधूने पोर्नपावी चोचुवाँगवर विजय नोंदवला

माजी विश्वविजेत्या सिंधूने शानदार कामगिरी करत जागतिक क्रमवारीत १०व्या क्रमांकावर असलेल्या थायलंडच्या पोर्नपावी चोचुवाँगचा २१-१३, २१-१७ असा सरळ गेममध्ये पराभव केला, पण लंडन ऑलिम्पिकची कांस्यपदक विजेती सायनाला जागतिक क्रमवारीत ३३व्या स्थानी असलेल्या अमेरिकेच्या आयरिस वांगकडून ३७ मिनिटांत सरळ गेममध्ये ११-२१, १७-२१ असा पराभव पत्करावा लागला.

सातव्या मानांकित सिंधूचा पुढील सामना २१ वर्षीय थायलंडच्या फितायापोर्न चैवानशी होईल, जो जागतिक कनिष्ठ क्रमवारीत जागतिक क्रमवारीत अव्वल स्थानी आहे आणि बँकॉकमधील उबेर चषक स्पर्धेत कांस्यपदक जिंकणाऱ्या थायलंडच्या संघाचाही ती भाग होती.

बी सुमित रेड्डी आणि अश्विनी पोनप्पा या मिश्र दुहेरीच्या जोडीला 52 मिनिटांच्या चुरशीच्या लढतीत जागतिक क्रमवारीत 21व्या स्थानी असलेल्या नेदरलँड्सच्या रॉबिन टेबलिंग आणि सेलेना पीक यांच्याकडून 15-21, 21-19, 17-21 असा पराभव पत्करावा लागला.

 

HSR/KA/HSR/ 29  June  2022