एम-पश्चिम (चेंबूर),एम-पूर्व (गोवंडी), एल-वॉर्ड (कुर्ला)वॉर्डांमध्ये दररोज 100 ते 150 कोरोनाचे रुग्ण

एम-पश्चिम (चेंबूर),एम-पूर्व (गोवंडी), एल-वॉर्ड (कुर्ला)वॉर्डांमध्ये दररोज 100 ते 150 कोरोनाचे रुग्ण

मुंबई, दि. 20 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : देशाची आर्थिक राजधानी The financial capital of the country म्हटल्या जाणाऱ्या मुंबईतील कोरोना रुग्णांचा आलेख पुन्हा एकदा झपाट्याने वाढताना दिसत आहे. सध्या दररोज 2 हजारांहून अधिक नवीन रुग्ण आढळून येत आहेत. हे पाहता बीएमसीने आता त्या क्लस्टरवर लक्ष केंद्रित केले आहे, जिथे अधिक प्रकरणे येत आहेत. त्याच वेळी, या भागात पाळत ठेवण्याबरोबरच, बीएमसी येथे चाचणीची संख्या देखील वाढवणार आहे. BMC या भागात उच्च जोखीम गटांचे संपर्क ट्रेसिंग देखील वाढवणार आहे.Patients of 100 to 150 corona daily in M-West (Chembur), M-East (Govandi), L-Ward (Kurla) wards ज्या भागात चाचण्या वाढवल्या जात आहेत त्यामध्ये शहरातील दोन आणि उपनगरातील चारचा समावेश आहे. बीएमसी चाचणी वाढवण्यावर भर देत आहे.

बीएमसी सध्या दररोज सरासरी 15 हजारांहून अधिक लोकांच्या कोरोना चाचण्या घेत आहे. कोविड टास्क फोर्सने वाढती प्रकरणे पाहता चाचण्यांची संख्या वाढवण्यावर भर दिला होता. हे गांभीर्याने घेत BMC आता चाचणी संख्या वाढवण्यावर भर देत आहे. बीएमसीच्या कार्यकारी आरोग्य अधिकारी डॉ. मंगला गोमारे यांनी सांगितले की, ज्या क्लस्टर्समध्ये जास्त रुग्ण आढळून आले आहेत, त्या क्लस्टरमध्ये चाचणीची संख्या वाढवली जात आहे. बीएमसी डॅश बोर्डानुसार, मुंबईचे सहा वॉर्ड आहेत, जिथे दररोज आढळणाऱ्या एकूण नवीन केसेसपैकी 31 टक्के रुग्ण आढळतात.

या भागात वाढवली आहे देखरेख Surveillance is enhanced in this area
बीएमसीने ए-वॉर्ड (कुलाबा), एच-पश्चिम (वांद्रे), एम-पश्चिम (चेंबूर), एम-पूर्व (गोवंडी), एल-वॉर्ड (कुर्ला) आणि डी-वॉर्ड (ग्रँट रोड) मध्ये आपले निरीक्षण वाढवले ​​आहे. या वॉर्डांमध्ये दररोज 100 ते 150 कोरोनाचे रुग्ण आढळून येत आहेत. दुसरीकडे, वांद्रे येथे दररोज अडीचशेहून अधिक नवीन रुग्ण आढळून येत आहेत.

आरोग्य अधिकाऱ्यांना सूचनाNotice to health officials
डॉ. गोमरे यांनी सर्व वॉर्डातील आरोग्य अधिकाऱ्यांना इन्फ्लूएंझा सदृश आजार आणि तीव्र श्वसन संसर्गाच्या रूग्णांची तपासणी करण्याचे निर्देश दिले असल्याची माहिती दिली. ते म्हणाले की आमचा भर तीन-टी म्हणजे टेस्टींग, ट्रॅकिंग आणि ट्रेसिंगवर आहे. यासोबतच ओपीडीमध्ये येणाऱ्या सर्व इन्फ्लूएंझा सदृश आजार आणि तीव्र श्वसन संसर्गाच्या रुग्णांची कोरोना तपासणी केली जाणार आहे.

कुलाब्याच्या ए वॉर्डच्या आरोग्य अधिकारी डॉ. प्राजक्ता आंबेरकर यांनी सांगितले की, येथे आढळलेल्या एकूण रुग्णांपैकी 92 टक्के रुग्ण उंच इमारतींमध्ये आढळून आले आहेत. म्हणूनच आम्ही सर्व गृहनिर्माण संस्थांच्या सचिवांना त्यांच्या सोसायटीतील सर्व लोकांची कोरोना चाचणी करण्याचे निर्देश दिले आहेत, ज्यांच्यात कोविडची लक्षणे दिसत आहेत. केवळ कुलाब्यातच नाही तर इतर भागातील गृहनिर्माण सोसायट्यांनाही लक्षणे असलेल्या रुग्णांच्या चाचण्या घेण्यास सांगण्यात आले आहे.

ठाण्यात 957 नवीन रुग्ण, दोघांचा मृत्यू
ठाणे जिल्ह्यात एका दिवसात कोरोनाचे 957 नवे रुग्ण आढळून आले आहेत. यानंतर, येथील एकूण संक्रमितांची संख्या 7,18,047 झाली आहे. शनिवारी माहिती देताना एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, शुक्रवारी ही नवीन प्रकरणे समोर आली आहेत. एका दिवसात दोन रुग्णांचा या संसर्गामुळे मृत्यू झाला असून, जिल्ह्यातील मृतांची संख्या 11,898 वर पोहोचली असून मृत्यूचे प्रमाण 1.67 टक्क्यांवर पोहोचले आहे. गेल्या काही दिवसांपासून जिल्ह्यात कोरोनाबाधितांची संख्या सातत्याने वाढत आहे.Patients of 100 to 150 corona daily in M-West (Chembur), M-East (Govandi), L-Ward (Kurla) wards

ML/KA/PGB

20 Jun 2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*