Mumbai vs MP Final: मुंबईचा रणजी ट्रॉफीच्या फायनलमध्ये ४२वे विजेतेपद मिळवण्याचा निर्धार

Ranji Trophy

नवी दिल्ली, दि. 21 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : मुंबईचा बलाढ्य संघ बुधवारपासून मध्य प्रदेशविरुद्ध सुरू होणाऱ्या रणजी ट्रॉफीच्या फायनलमध्ये ४२वे विजेतेपद मिळवण्यासाठी निर्धाराने उतरेल. ही मुळात मुंबईचे योद्धे आणि मध्य प्रदेशातील रणांगण यांच्यातील लढत आहे ज्यात कोणत्याही संघाला कमी पडायचे  नाही.

मध्य प्रदेशचे मुख्य प्रशिक्षक चंद्रकांत पंडित यांनी आपल्या संघाला चॅम्पियनशिपपेक्षा कमी जागा मिळवू नका असे शिकवले आहे, परंतु हंगाम संपलेल्या मुंबईच्या खेळाडूंनी अमोल मजुमदार यांच्या प्रशिक्षणाखाली अधिक प्रभावी कामगिरी केली. कागदावर मुंबईचा संघ विजेतेपदाचा प्रबळ दावेदार असल्याचे दिसून येत आहे. सरफराज खानने केवळ पाच सामन्यांमध्ये 800 हून अधिक धावा करून आपला खेळ पूर्णपणे वेगळ्या पातळीवर नेला आहे.

यशस्वी जैस्वाल हा एक तरुण खेळाडू आहे. पृथ्वी शॉ हा मुंबईचा  हट्टी किंवा खडूस फलंदाज नाही, तर कोणत्याही आक्रमणावर वर्चस्व गाजवण्यासाठी वीरेंद्र सेहवागसारखी रणनीती अवलंबणारा फलंदाज आहे.

या व्यतिरिक्त मुंबईकडे अरमान जाफर, सुवेद पारकर आणि हार्दिक तामोर आहेत ज्यांना संधीचा फायदा कसा घ्यायचा हे माहित आहे. मुंबईकडे नेहमीच मजबूत फलंदाजीची फळी असते जी विरोधी संघाला अडचणीत आणू शकते परंतु यावेळी त्याचे दोन फिरकी गोलंदाज, डावखुरा फिरकी गोलंदाज शम्स मुलाणी (37 विकेट आणि 292 धावा) आणि ऑफ-स्पिनर तनुष कोटियन (18 विकेट आणि 236 धावा) यांनी गोलंदाजी केली. त्याने केवळ गोलंदाजीच नव्हे तर फलंदाजीतही चांगली कामगिरी केली.

मध्य प्रदेश मात्र अलीकडच्या काळातील सर्वोत्तम संघांपैकी एक आहे आणि पंडित यांच्या देखरेखीखाली शिस्तबद्ध कामगिरीमुळेच ते रणजी ट्रॉफीसारख्या स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत पोहोचले आहेत.

फलंदाजीत व्यंकटेश अय्यर आणि गोलंदाजीत वेगवान गोलंदाज आवेश खान यांच्या अनुपस्थितीत कुमार कार्तिकेय, हिमांशू मंत्री आणि अक्षत रघुवंशी या खेळाडूंनी आपली भूमिका चोख बजावली. याशिवाय आपल्या फलंदाजीने सामना फिरवण्यास सक्षम असलेल्या रजत पाटीदारपासून मुंबईला सर्वाधिक सावध राहावे लागणार आहे. मध्य प्रदेशकडे कार्तिकेय आणि सरशन जैन हे दोन चांगले फिरकी गोलंदाज आहेत जे मुंबईच्या भक्कम फलंदाजीला अडचणीत आणू शकतात.

 

HSR/KA/HSR/ 21  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*