Monsoon Updates: रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांना ऑरेंज अलर्ट

Heavy rains

मुंबई, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : जूनच्या अखेरीस महाराष्ट्रात जोरदार पाऊस झाला. गेल्या काही दिवसांपासून पाऊस पडत आहे. मंगळवारी रात्री मुंबईसह राज्यभरात अनेक ठिकाणी रिमझिम पाऊस झाला. मुंबईच्या पश्चिम उपनगरात मंगळवारी सायंकाळी मुसळधार पावसाने हजेरी लावली. पश्चिम उपनगरात अंधेरी, जोगेश्वरी, गोरेगाव, मालाड, कांदिवली, बोरिवली, दहिसर येथे मुसळधार पाऊस झाला.

राज्यातील इतर जिल्ह्यांमध्येही अल्प पाऊस झाला आहे. या पावसामुळे गारवा वाढला आहे. गेल्या दोन दिवसांपासून सुरू असलेल्या पावसामुळे मुंबईकरांना दिलासा मिळाला आहे. पाच दिवस मुसळधार पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांना ऑरेंज अलर्ट देण्यात आला आहे.

उत्तर भारतात पाऊस

उत्तरेकडील अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडत आहे. स्कायमेट वेदरचे अध्यक्ष (हवामानशास्त्र) जीपी शर्मा यांनी सोमवारी सांगितले की, येत्या दोन ते तीन दिवसांत पश्चिम बंगाल, उत्तर ओडिशा आणि बांगलादेशच्या लगतच्या भागात चक्रीवादळ तयार होईल. त्यानंतर 27 जूनपर्यंत मान्सून दिल्लीत पोहोचेल.

पश्चिम बंगालमध्ये पाच दिवस मुसळधार पाऊस

पश्चिम बंगालमध्ये पुढील पाच दिवस मुसळधार पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. दार्जिलिंग, कलिमपोंग, जलपाईगुडी, कूचबिहार आणि अलीपुरद्वार आणि सिक्कीम जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. हवामान खात्यानुसार, बंगालच्या उपसागरातून येणारे दक्षिण आणि नैऋत्य वारे पाऊस पाडू शकतात.

 

HSR/KA/HSR/ 22  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*