चटपटीत काठियावडी खिचडी  अशी बनवा

मुंबई, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : खिचडीचा उल्लेख आला की, काठियावाडी मसाला खिचडीचा उल्लेख आला की ज्यांनी ती चाखली त्यांच्या तोंडाला पाणी सुटायलाच हवं. काठियावाडी मसाला खिचडी त्याच्या खास चवीमुळे सर्वांनाच आवडते. ही रेसिपी तुम्ही रात्रीच्या जेवणासाठी देखील बनवू शकता.Make a spicy sticky khichdi like this

काठियावाडी मसाला खिचडी साठी साहित्य
तांदूळ – 1 वाटी
मूग डाळ सोललेली – १ वाटी
कांदा – १
बटाटा – १
आले किसलेले – 1 टीस्पून
लसणाच्या कळ्या – ६
चिरलेला हिरवा लसूण – १ टेस्पून
वाटाणे – १/२ वाटी
हिरवी मिरची चिरलेली – १
टोमॅटो – १
जिरे – 1 टीस्पून
हळद – 1/2 टीस्पून
लाल तिखट – 1 टीस्पून
गरम मसाला – १/२ टीस्पून
हिरवी कोथिंबीर बारीक चिरून – 3 चमचे
तेल – 4 टेस्पून
तूप – आवश्यकतेनुसार
मीठ – चवीनुसार

काठियावाडी मसाला खिचडी कशी बनवायची Make a spicy sticky khichdi like this
काठियावाडी मसाला खिचडी बनवण्यासाठी सर्वप्रथम तांदूळ आणि मूग डाळ घ्या, स्वच्छ धुवा. आता बटाटे, कांदे, टोमॅटो कापून घ्या. नंतर प्रेशर कुकरमध्ये मसूर आणि तांदूळ टाकल्यावर त्यात चिरलेला बटाटा, वाटाणे, हळद आणि चवीनुसार मीठ घालून मसूर आणि तांदळाच्या चौपट पाणी घालून खिचडी उकळून घ्या. आता कढई घेऊन त्यात तेल टाकून मध्यम आचेवर गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात जिरे, किसलेले आले, चिरलेला लसूण आणि चिमूटभर हिंग घालून परतून घ्या.

यानंतर, बारीक चिरलेला कांदा आणि हिरवा लसूण घाला आणि सुमारे 1 मिनिट आणखी परतून घ्या. नंतर त्यात चिरलेला टोमॅटो, हिरवी मिरची, गरम मसाला आणि थोडी हळद घालून मसाले तेल सुटेपर्यंत शिजवा. आता ग्रेव्हीमध्ये थोडे पाणी उकळा. ग्रेव्हीला उकळी आल्यावर आधी उकडलेली खिचडी ग्रेव्हीमध्ये टाका आणि लाडूच्या साहाय्याने नीट मिक्स करून २ मिनिटे शिजवा. यानंतर हिरवी धणे घाला. तुमची स्वादिष्ट काठियावडी खिचडी तयार आहे. सर्व्ह करण्यापूर्वी वरून तूप घाला.

ML/KA/PGB

22 Jun 2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*