Maharashtra Sugar Production : राज्यात यावर्षी 137.28 लाख टन साखरेचे विक्रमी उत्पादन

As per ISMA sugar production has increased

मुंबई, दि. 20 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : यंदा ऊस तोडणीचा हंगाम संपला आहे. यंदा राज्यात ऊसाचे विक्रमी गाळप झाले आहे. तसेच साखरेचे विक्रमी उत्पादन झाले असून महाराष्ट्र साखर उत्पादनात अग्रेसर आहे. महाराष्ट्राने 2021-22 मध्ये 137.28 लाख टन साखरेचे उत्पादन करून नवीन विक्रम केला आहे. गेल्या वर्षीच्या हंगामापेक्षा सुमारे 31 लाख टन साखरेचे उत्पादन झाले आहे.

ऊसाची लागवड मोठ्या प्रमाणावर होते. या हंगामात लागवडीला खूप उशीर झाला. त्यामुळे यंदा ऊसाचे विक्रमी गाळप झाले आहे. राज्याने यावर्षी 1,320.31 लाख टन ऊसाचे गाळप करण्याचा विक्रम केला आहे. अशी माहिती साखर आयुक्त शेखर गायकवाड यांनी दिली. महाराष्ट्रात यंदा साखरेचे इतके उत्पादन झाले आहे की उत्पादनाच्या बाबतीत महाराष्ट्र ब्राझीलनंतर दुसऱ्या क्रमांकावर आहे.

सर्वाधिक ऊसाचे उत्पादन झाल्यानंतर यंदा महाराष्ट्रात ऊस गाळप हंगाम जास्त काळ चालला. यंदा राज्यातील काही भागात 90 ते 120 दिवसांचा ऊस गाळप हंगाम 240 दिवसांचा झाला आहे. सरासरी मळणी हंगाम 173 दिवस चालला. जे गेल्या वर्षी 140 दिवस होते. दरम्यान, यंदा राज्यभरातील सुमारे 200 साखर कारखान्यांनी ऊसाचे गाळप केले.

8 लाख टनांची दैनंदिन गाळप क्षमता असलेल्या या कारखान्यांनी यावर्षी 1,320.31 लाख टन उसाचे गाळप केले आहे. गेल्या वर्षी हा आकडा 1,13.64 लाख टन होता. त्यामुळे गेल्या वर्षीच्या तुलनेत यंदा कारखान्यांनी सुमारे 306.67 लाख टन अधिक उसाचे गाळप केले आहे, असे आयुक्त गायकवाड यांनी सांगितले.

Maharashtra Sugar Production: Record production of 137.28 lakh tonnes of sugar in the state this year

HSR/KA/HSR/ 20  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*