भारतात जन्मलेल्या लिसा स्थळेकर यांनी रचला इतिहास,बनल्या FICA च्या पहिल्या महिला अध्यक्ष 

Lisa-Sthalekar

नवी दिल्ली, दि. 21 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : ऑस्ट्रेलियाची दिग्गज क्रिकेटपटू लिसा स्थळेकर(Lisa Sthalekar) फेडरेशन ऑफ इंटरनॅशनल क्रिकेटर्स (FICA) च्या पहिल्या महिला अध्यक्ष बनली आहे. नियॉन, स्वित्झर्लंड येथे झालेल्या FICA कार्यकारी समितीच्या बैठकीत ऑस्ट्रेलियाचे माजी कर्णधार, 42 वर्षीय स्थळेकर यांनी या पदावर नियुक्ती निश्चित केली. त्यांच्या आधी दक्षिण आफ्रिकेचा माजी फलंदाज बॅरी रिचर्ड्स, वेस्ट इंडिजचा माजी अष्टपैलू जिमी अॅडम्स आणि अलीकडेच इंग्लंडचा माजी फलंदाज विक्रम सोलंकी यांनी हे पद भूषवले आहे.

“निऑन, स्वित्झर्लंड येथे या आठवड्यात झालेल्या FICA कार्यकारी समितीच्या बैठकीत लिसा स्थळेकर यांची FICA अध्यक्ष म्हणून निवड करण्यात आली आहे,” FICA ने एका निवेदनात म्हटले आहे. कोविड-19 साथीच्या आजारानंतर FICA ची ही पहिली बैठक होती. “आमच्या सदस्यांशी सल्लामसलत केल्यानंतर, आमच्या पहिल्या महिला अध्यक्ष म्हणून लिसा यांची नियुक्ती झाल्याची घोषणा करताना आम्हाला आनंद होत आहे,” हेदर मिल्स, FICA कार्यकारी अध्यक्षा म्हणाल्या.

दरम्यान, स्थळेकर म्हणाल्या, “आम्ही खेळाच्या एका नव्या युगात प्रवेश करत आहोत ज्यामध्ये आमच्या पुरुष आणि महिला खेळाडूंसाठी पूर्वीपेक्षा अधिक क्रिकेटचा समावेश आहे.” अधिक देश आता हा खेळ खेळत आहेत जे क्रिकेट हा जागतिक खेळ बनत असल्याचा पुरावा आहे. पुण्यात जन्मलेल्या स्थळेकर यांनी क्रिकेटच्या तिन्ही फॉरमॅटमध्ये 187 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये ऑस्ट्रेलियाचे प्रतिनिधित्व केले.

एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये त्यांनी सर्वोत्तम कामगिरी केली. स्थळेकरने 125 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये दोन शतके आणि 16 अर्धशतकांच्या मदतीने 2728 धावा केल्या. याशिवाय त्याने ऑफ स्पिनर म्हणून 146 विकेट्स घेतल्या. एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 1000 धावा आणि 100 बळी घेणार्या त्या पहिल्या महिला क्रिकेटपटू ठरल्या. त्यांनी आठ कसोटी आणि 54 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामनेही खेळले. २०२१ मध्ये त्याचा ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट हॉल ऑफ फेममध्ये समावेश करण्यात आला.

 

HSR/KA/HSR/ 21  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*