JEE Main 2022: उद्यापासून JEE मुख्य सत्र 1 ची परीक्षा होणार सुरू

JEE Main 2022

नवी दिल्ली, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : संयुक्त प्रवेश परीक्षा मुख्य सत्र 1 परीक्षा (JEE Main 2022) उद्यापासून सुरू होणार आहे. NTA पूर्ण सुरक्षेसह परीक्षा घेण्यास तयार आहे. जेईई मुख्य परीक्षा २९ जूनपर्यंत सुरू राहणार आहे. जे विद्यार्थी परीक्षेला बसणार आहेत ते नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी (NTA) च्या अधिकृत वेबसाइट jeemain.nta.nic.in ला भेट देऊ शकतात आणि त्यांचे प्रवेशपत्र डाउनलोड करू शकतात. JEE मुख्य परीक्षा देशभरातील 501 शहरांमध्ये आणि देशाबाहेरील 22 शहरांमध्ये घेतली जाईल.

उद्यापासून JEE सत्र 1 ची परीक्षा होणार आहे आणि त्यानंतर लवकरच NTA सत्र 2 च्या परीक्षेची तयारी सुरू करेल. परीक्षेला जाण्यापूर्वी, विद्यार्थ्यांना केंद्राच्या आत काय परवानगी आहे आणि विद्यार्थ्यांनी काय टाळले पाहिजे हे जाणून घेतले पाहिजे. त्या सर्व महत्त्वाच्या गोष्टी एक-एक करून पाहूया.

  •  जेईई मेन इन्फॉर्मेशन बुलेटिन नुसार, विद्यार्थ्यांना परीक्षा केंद्रात पेन्सिल बॉक्स वगैरे घेऊन जाण्याची परवानगी नाही. कोणत्याही परिस्थितीत त्यांना पेन किंवा पेन्सिल सोबत घ्यायची असेल, तर त्यापूर्वी त्यांना केंद्रावर तपासणी करून घ्यावी लागेल.
  •  जेईई मेनसाठी बसलेल्या उमेदवारांना परीक्षा हॉलमध्ये कोणतेही पेपर किंवा स्टेशनरी किंवा खाण्यायोग्य वस्तू घेऊन जाण्याची परवानगी नाही. जर चुकून कोणी घेतला तर परीक्षा हॉलच्या बाहेर सोडा जेणेकरून नंतर कोणतीही अडचण येऊ नये.
  •  केंद्रामध्ये ब्लूटूथ, मोबाईल फोन, मायक्रोफोन, कॅल्क्युलेटर इत्यादी कोणत्याही स्वरूपातील इलेक्ट्रॉनिक गॅझेटला परवानगी नाही. विद्यार्थ्यांनी वैध फोटो ओळखपत्रासह परीक्षा केंद्रावर जावे.
  • ही सर्वात महत्वाची गोष्ट आहे ज्याबद्दल विद्यार्थी अनेकदा विसरतात. जेईई मेन परीक्षेला जाण्यापूर्वी विद्यार्थ्यांनी हे लक्षात ठेवावे की कोणत्याही धातूच्या किंवा दागिन्यासारख्या मौल्यवान वस्तू घालून हॉलमध्ये प्रवेश करणे टाळावे कारण परीक्षेचा ड्रेस कोड त्यास परवानगी देत ​​नाही.

 

HSR/KA/HSR/ 22  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*