पान पेठा रोल कसा बनवायचा

पान पेठा रोल कसा बनवायचा

मुंबई, दि. 18 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : खरबुजाच्या सालींसोबतच पान पेठा रोल बनवण्यासाठी ड्रायफ्रुट्स, गुलकंद इत्यादींचा वापर केला जातो. सर्व वयोगटातील लोकांना हे गोड आवडते. मुलंही मोठ्या आवडीने खातात.How to make Paan Petha Roll

पान पेठा रोल बनवण्यासाठी साहित्य
टरबूज – १
साखर – १ कप
ड्राय फ्रूट्स – 2 टेस्पून
मनुका – 14-15
लवंगा – 7-8
केवरा एसेन्स – 1 टीस्पून
ग्रीन एसेन्स – 1 टीस्पून
गुलकंद – 5 टीस्पून
मिश्री – 4 टेस्पून
बडीशेप – 1 टीस्पून

पान पेठा रोल कसा बनवायचाHow to make Paan Petha Roll
पान पेठा रोल बनवण्यासाठी प्रथम एक टरबूज घ्या आणि त्याचे लांबीच्या दिशेने कापून घ्या, त्याची लांब साले काढून त्याचे दोन भाग करा. आता या सालींच्या टोकाच्या कडा कापून घ्या आणि चाळणीने वरील हिरवी पट्टी काढा. आता टरबूजाची साल आयताकृती आकारात कापून घ्या. सालीचे पातळ काप काढून एका भांड्यात ठेवा. आता एका भांड्यात पाणी गरम करण्यासाठी ठेवा. पाणी गरम झाल्यावर त्यात साखर घालून उकळा. एक स्ट्रिंग सिरप तयार होईपर्यंत पाणी उकळवा.

टरबूजाच्या फोडींचे काप एक एक करून सिरपमध्ये टाका आणि त्यांचा रंग बदलेपर्यंत शिजवा. आता गॅस बंद करा, मग सरबत थंड झाल्यावर त्यात हिरवा रंग टाका आणि हलक्या हाताने हलवा. त्यानंतर त्यात केवराचे सार घाला. यानंतर पान पेठा साखरेच्या पाकात 10 ते 12 तास असेच सोडावे लागेल.

आता एका प्लेटमध्ये गुलकंद, बेदाणे,   बडीशेप, साखर कँडी आणि लवंगा घ्या. त्यात बारीक चिरलेला सुका मेवा घाला. पानासाठी मसाला ज्या प्रकारे तयार केला जातो. आता सिरपमध्ये बुडवलेला टरबूजाचा तुकडा काढा आणि त्यावर बारीक चिरलेला ड्रायफ्रुट्स, गुलकंद, साखर कँडी आणि बेदाणे हलक्या हातांनी ठेवून रोल तयार करा. यानंतर, रोलच्या वर एक लवंग ठेवा आणि त्यात घाला. तुमचा पान पेठा रोल तयार आहे. त्याचप्रमाणे सर्व टरबूज स्लाइस रोल तयार करा.How to make Paan Petha Roll

ML/KA/PGB

18 Jun 2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*