माजी पंतप्रधान अटलबिहारी बाजपेयी यांच्या जीवनावर चित्रपट, ९९व्या जयंतीनिमित्त प्रदर्शित 

Atal Bihari Vajpayee

नवी दिल्ली, दि. 29 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : बॉलीवूड पुन्हा एकदा धमाकेदार बायोपिक घेऊन येत आहे आणि यावेळी हा बायोपिक इतर कोणावर नाही तर माजी पंतप्रधान अटलबिहारी वाजपेयी यांच्या जीवनावरील ‘मैं रहू या ना रहू’, देश रहना चाहिए- अटल’  ची घोषणा करण्यात आली आहे, जो डिसेंबर २०२३ मध्ये प्रदर्शित होणार आहे. असे सांगितले जात आहे की निर्माता संदीप सिंग आणखी एका प्रसिद्ध नेत्याचा बायोपिक बनवणार आहेत.

यानंतर निर्माता संदीप सिंह पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहेत. या चित्रपटाचा टीझर मंगळवारी २८ जून रोजी रिलीज झाला आहे. पण, या चित्रपटाचे दिग्दर्शन आणि कलाकार कोण आणि मुख्य भूमिका कोण करणार याबाबत कोणतीही घोषणा करण्यात आलेली नाही.

अटलबिहारी वाजपेयी (Atal Bihari Vajpayee)यांच्या जीवनावर बनवलेला हा बायोपिक पुढील वर्षी त्यांच्या वाढदिवसानिमित्त म्हणजेच २५ डिसेंबर २०२३ रोजी मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित होणार आहे. चित्रपट समीक्षक तरण आदर्श यांनीही चित्रपटाचे मोशन पोस्टर ट्विटरवर शेअर केले असून, त्यासोबत त्यांनी कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे – ‘अटल बिहारी वाजपेयी यांच्यावरील चित्रपटाची घोषणा करण्यात आली आहे. विनोद भानुशाली आणि संदीप सिंग या चित्रपटाची निर्मिती करत आहेत. विनोद भानुशाली आणि संदीप सिंग यांनी श्री अटल बिहारी वाजपेयी यांच्या जीवनावर चित्रपट बनवण्यासाठी हातमिळवणी केली आहे, ज्याचे शीर्षक ‘मैं रहू या ना रहू’, देश रहना चाहिए- अटल’ आहे.

‘अटल’च्या मोशन पोस्टरमध्ये अटलबिहारी वाजपेयींचे भाषण झळकत आहे. त्यात ते म्हणत आहेत, ‘सत्तेचा खेळ चालेल, सरकारे येतील, पक्ष बनतील आणि बिघडतील. पण हा देश राहिला पाहिजे, या देशाची लोकशाही अमर राहावी.’अटल’ हिंदी आणि इंग्रजी अशा दोन्ही भाषांमध्ये प्रदर्शित झाला आहे. हा चित्रपट अटल बिहारी वाजपेयी यांच्यावर लिहिलेल्या ‘द अनटोल्ड वाजपेयी’ या पुस्तकावर आधारित असेल. विनोद भानुशाली आणि संदीप सिंग या चित्रपटाची निर्मिती करत आहेत, मात्र या चित्रपटात अटलजींची भूमिका कोण साकारणार हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.

 

HSR/KA/HSR/ 29  June  2022