कॉर्न-आधारित इथेनॉल गॅसोलीनपेक्षा पर्यावरणासाठी वाईट

मुंबई, दि. 22 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : कॉर्न-आधारित इथेनॉल   इंधनासह उत्पादित पर्यावरणीय प्रभाव  गॅसोलीनपेक्षा अधिक नकारात्मक असल्याचे दिसते. युनिव्हर्सिटी ऑफ विस्कॉन्सिन-मॅडिसन सेंटर फॉर सस्टेनेबिलिटी अँड द ग्लोबल एन्व्हायर्नमेंटच्या नवीन संशोधनात असे सुचवण्यात आले आहे की इथेनॉल गॅसोलीनपेक्षा जास्त हरितगृह वायू उत्सर्जन करते. corn-based ethanol is Worse for the environment than gasoline   तरी, UW-Madison च्या अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की किमान 24 टक्के जास्त कार्बन उत्सर्जनासाठी इथेनॉल जबाबदार आहे. बिडेन प्रशासन देशाच्या विद्यमान जैवइंधन धोरणांचे पुनरावलोकन करत असल्याने या अभ्यासाला काही प्रमाणात यूएस ऊर्जा विभाग आणि राष्ट्रीय वन्यजीव फेडरेशनने निधी दिला होता.

2005 मध्ये रिन्युएबल फ्युएल स्टँडर्ड (RFS) ची अंमलबजावणी लक्षात ठेवणाऱ्या प्रत्येकासाठी हे आश्चर्यचकित करणारे आहे. पूर्वी इथेनॉल हे पेट्रोलपेक्षा पर्यावरणासाठी चांगले असल्याचे दाखविलेल्या संशोधनाच्या आधारे, RFS ने असे ठरवले की तेल रिफायनरींनी अंदाजे 15 अब्ज गॅलन तेल मिसळले पाहिजे. देशाच्या पेट्रोल पुरवठ्यामध्ये इथेनॉल. UW-Madison अभ्यासात नमूद केल्याप्रमाणे, RFS आता “जागतिक जैवइंधन उत्पादनापैकी जवळपास निम्म्या उत्पादनाचे मार्गदर्शन करते”—जे चांगले हेतू असूनही, पृथ्वीवर नकारात्मक परिणाम करणारे दूरगामी औद्योगिक परिणाम आहेत.corn-based ethanol is Worse for the environment than gasoline

ML/KA/PGB

22 Jun 2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*