Bhool Bhulaiyaa 2 Box Office: कार्तिकचा चित्रपट ठरला ब्लॉकबस्टर, 27 व्या दिवशी 175 कोटींचा टप्पा पार 

Bhool Bhulaiyaa 2 Box Office

मुंबई, दि. 16 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : कार्तिक आर्यनच्या(Kartik Aaryan) भूल भुलैया 2(Bhool Bhulaiyaa 2) ने बॉक्स ऑफिसवर 175 कोटींचा आकडा पार केला आहे. चित्रपट इथपर्यंत पोहोचण्यासाठी 27 दिवस लागले. 2022 मधील सर्वात यशस्वी चित्रपटांमध्ये भूल भुलैया 2 चा समावेश करण्यात आला आहे. त्याचबरोबर कार्तिक हा आर्यनच्या कारकिर्दीतील सर्वात यशस्वी चित्रपट ठरला आहे.

भूल भुलैया 2 चे ब्लॉकबस्टर यश देखील महत्त्वाचे आहे कारण अलीकडच्या काळात प्रदर्शित झालेले अनेक हिंदी चित्रपट प्रचंड स्टार कास्ट असूनही फ्लॉप ठरले आहेत. यामध्ये अक्षय कुमारचा सम्राट पृथ्वीराज, कंगना रनौतचा धाकड, जॉन अब्राहमचा अटॅक पार्ट-1, अजय देवगणचा रनवे 34 आणि टायगर श्रॉफचा हिरोपंती 2 या चित्रपटांचा समावेश आहे, ज्यातून ट्रेडला मोठ्या कलेक्शनची अपेक्षा होती.

अनीस बज्मी दिग्दर्शित भूल भुलैया 2 ने गुरुवार 15 जून रोजी 1.26 कोटींच्या कलेक्शनसह थिएटरमध्ये 27 दिवस पूर्ण केले आणि चित्रपटाचे निव्वळ कलेक्शन 175.02 कोटींवर पोहोचले. 2 वर्षातील टॉप 5 चित्रपटांमध्ये भूल भुलैया चौथ्या क्रमांकावर आला आहे. विशेष म्हणजे हिंदी बॉक्स ऑफिसवर सर्वाधिक कमाई करणारे दोन्ही चित्रपट हिंदी भाषेत नाहीत.

KGF 2 (हिंदी) हा या वर्षातील सर्वाधिक निव्वळ संकलन करणारा चित्रपट आहे, ज्याने एकट्या हिंदी बॉक्स ऑफिसवर 432 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. मुळात हा कन्नड सिनेमा आहे. यानंतर तेलगू चित्रपट RRR येतो, ज्याच्या हिंदी डब व्हर्जनने २७७ कोटी कमावले. तिसर्‍या क्रमांकावर ‘द कश्मीर फाइल्स’ या हिंदी चित्रपटाने 252 कोटींचा निव्वळ कलेक्शन केला आहे. आलिया भट्टचा चित्रपट गंगूबाई काठियावाडी १२४ कोटींच्या कलेक्शनसह पाचव्या स्थानावर आहे.

20 मे रोजी चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित झालेला भूल भुलैया 2 चौथ्या आठवड्यात सुरू आहे आणि चित्रपटाचे दैनिक संकलन खालीलप्रमाणे आहे-

शुक्रवार – 1.56 कोटी
शनिवारी – 3.01 कोटी
रविवार – 3.45 कोटी
सोमवार – 1.30 कोटी
मंगळवार – 1.29 कोटी
बुधवारी – 1.26 कोटी
भूल भुलैया 2 ने पहिल्या आठवड्यात 92.05 कोटींचे निव्वळ कलेक्शन केले होते, तर दुसऱ्या आणि तिसऱ्या आठवड्यात चित्रपटाचे कलेक्शन अनुक्रमे 47.70 कोटी आणि 21.40 कोटी होते.

 

HSR/KA/HSR/ 16  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*