Aurangabad Rain Updates: शेतकऱ्यांना पावसाची प्रतिक्षा

मुंबई, दि. 17 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : मृग नक्षत्राच्या सुरुवातीपासून सुरू झालेला पाऊस आता पूर्णपणे थांबल्याने शेतकऱ्यांची चिंता वाढली आहे. सुरुवातीला काही भाग वगळता अजूनही अनेक भागात दमदार पाऊस झाल्याचे चित्र आहे. त्यामुळे आता बळीराजाच्या नजरा आभाळाकडे लागल्या असून खरिपाच्या पेरण्याही आटोपल्या आहेत.

मराठवाड्यातील औरंगाबाद, जालना, बीड जिल्ह्यांतील काही भागात सुरुवातीला जोरदार पाऊस झाला. मात्र त्यानंतर पाऊस पूर्णपणे थांबला आहे. परभणी जिल्ह्यात अद्याप मान्सूनचे आगमन झालेले नाही. 1 जूनपासून आतापर्यंत 6.92 मिमी पाऊस झाला आहे. त्यामुळे दमदार पाऊस झाल्यानंतरच पेरण्या होणार असल्याची भीती शेतकऱ्यांना वाटत आहे.

दुबार पेरणीचे संकट

औरंगाबादसह जालना, बीड जिल्ह्यात सुरुवातीला जोरदार पाऊस झाला. पावसाळाही होता. त्यामुळे अनेक शेतकऱ्यांनी पेरण्या सुरू केल्या. मात्र आता पाऊस कमी झाल्याने शेतकरी चिंतेत आहे. अशीच स्थिती राहिल्यास शेतकऱ्यांना दुबार पेरणीच्या समस्येला सामोरे जावे लागणार आहे.

HSR/KA/HSR/ 17  June  2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*