Assam Floods: आसाममध्ये पुराने केला कहर, 74,655 हेक्टरवरील पीक क्षेत्र अद्याप पाण्यात

Assam-Floods

नवी दिल्ली, दि. 29 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : आसाममध्ये(Assam Floods) मुसळधार पावसामुळे पूरस्थिती निर्माण झाली आहे. पुरामुळे तेथील जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. राज्यातील 40 लाखांहून अधिक लोकांना पुराचा फटका बसला आहे. पूर आणि भूस्खलनामुळे आतापर्यंत 134 जणांचा मृत्यू झाला आहे. दरम्यान, भीषण पूर पाहता आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांनी पूरग्रस्त भागाला भेट दिली.

सद्यस्थिती आणि कलाडिया नदीला आलेल्या पुरामुळे झालेल्या नुकसानीचा आढावा घेण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी बजली जिल्ह्याचा दौरा केला. मुख्यमंत्र्यांनी भाबनीपूर, बजली येथील चारलपारा नयापारा येथील पूरग्रस्त भागाची पाहणी केली. आसाममध्ये ७४,६५५ हेक्टर पीक क्षेत्र अजूनही पाण्याखाली आहे.

पूरग्रस्त भागात मदतकार्यात गुंतलेल्या अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पुरामुळे आतापर्यंत १३४ जणांचा मृत्यू झाला आहे. दरम्यान, आसाममधील पूरस्थिती हळूहळू सुधारत आहे. अजूनही काही भागात पाणी तुंबले आहे. बहुतांश नद्यांची पाणीपातळी कमी होत आहे. मात्र, नागावमधील कोपिली, कछारमधील बराक आणि करीमगंजमधील करीमगंज आणि कुशियारा धोकादायक पातळीवर वाहत आहेत.

सिलचर शहराचा पुराचा नकाशा तयार करण्यासाठी विमानाद्वारे निरीक्षण व सर्वेक्षण केले जात आहे. विविध क्षेत्रातील नुकसानीचे मूल्यांकन केल्यास भविष्यात होणारे नुकसान टाळण्यासाठी उपाययोजना करण्यात मदत होऊ शकते. कचारचे उपायुक्त कीर्ती जल्ली म्हणाले की, मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांनी गेल्या दोन दिवसांत दोनदा सिलचरला भेट देऊन शहरातील मदत आणि बचाव कार्याचा आढावा घेतला.

2 हजार 774 जनावरे पाण्यात वाहून गेली

आसाममध्ये पुरामुळे ७९ रस्ते आणि पाच पूल खराब झाले आहेत. तर सहा बंधारे फुटले आहेत. आसाममध्ये आलेल्या पुरामुळे ७४ हजार ६५५ हेक्टर पीक क्षेत्र अजूनही पाण्याखाली आहे. आतापर्यंत 2 हजार 774 जनावरे पाण्यात वाहून गेली आहेत. दरम्यान, बॉलिवूड अभिनेता आमिर खान याने पूरग्रस्तांच्या मदतीसाठी मुख्यमंत्री मदत निधीला 25 लाख रुपयांची देणगी दिली आहे.

 

HSR/KA/HSR/ 29  June  2022