ढाब्यासारखी चना डाळ फ्राय बनवण्याची सोपी पद्धत

An easy way to make dhaba-like gram dal fry

मुंबई, दि. 17 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : चना डाळ फ्रायला खास चव देण्यासाठी मसाल्यांसोबत दहीही वापरतात. आपण इच्छित असल्यास, आपण ते दुपारच्या किंवा रात्रीच्या जेवणासाठी कधीही खाऊ शकता. रोटी किंवा भातासोबत सर्व्ह करता येते.An easy way to make dhaba-like dal fry

चना डाळ फ्राय साठी साहित्य
चना डाळ – १ वाटी
दही – १/२ कप
लाल तिखट – दीड वाटी
धने पावडर – 2 टीस्पून
हळद – 1 टीस्पून
गरम मसाला – 1 टीस्पून
जिरे – 1 टीस्पून
हिंग – १ चिमूटभर
कसुरी मेथी – 1 टीस्पून
तेल – 1 टेस्पून
मीठ – चवीनुसार

चना डाळ फ्राय कसा बनवायचाAn easy way to make dhaba-like dal fry
चणा डाळ फ्राय करण्यासाठी प्रथम चणा डाळ घ्या आणि स्वच्छ करा आणि अर्धा तास पाण्यात भिजत ठेवा. ठरलेल्या वेळेनंतर प्रेशर कुकरमध्ये भिजवलेली मसूर टाका आणि आवश्यकतेनुसार पाणी घालून हळद, मीठ आणि हिंग टाकून झाकण बंद करा. डाळ कुकरमध्ये २ शिट्ट्यापर्यंत शिजवून घ्या. त्यानंतर गॅस बंद करा. आता कढई घेऊन त्यात तेल टाकून मध्यम आचेवर गरम करायला ठेवा.

तेल गरम झाल्यावर त्यात जिरे घालून तडतडू द्या. याआधी एका भांड्यात दही घ्या आणि चांगले फेटून घ्या. नंतर दह्यामध्ये लाल तिखट, धनेपूड, गरम मसाला, मीठ घालून सर्व चांगले मिसळा. आता पॅनमध्ये दह्याची पेस्ट टाका आणि थोडा वेळ शिजवा. यानंतर कुकरमधून काढून त्यात उकडलेली हरभरा डाळ घाला. नंतर आवश्यकतेनुसार पाणी घाला.
आता पॅन झाकून ठेवा आणि डाळ 5-6 मिनिटे शिजू द्या. या दरम्यान डाळ तळताना लाडूच्या मदतीने ढवळत राहा, जेणेकरून डाळ तव्याला चिकटणार नाही. डाळ शिजल्यानंतर गॅस बंद करा. शेवटी, कसुरी मेथी घ्या, तळहाताने मॅश करा आणि चणा डाळ फ्रायमध्ये घाला. डिनरसाठी चवदार चना डाळ फ्राय तयार आहे. रोटी, पराठा किंवा भातासोबत सर्व्ह करता येते.An easy way to make dhaba-like dal fry

ML/KA/PGB

17 Jun 2022

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*