Today’s weather, heavy rain: दिल्ली-एनसीआरमध्ये जोरदार वादळांसह मुसळधार पाऊस

heavy rain

नवी दिल्ली, दि. 30  (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : देशाची राजधानी दिल्लीत रविवारी संध्याकाळी हलक्या पावसाने हजेरी लावल्यानंतर लोकांना उष्णतेपासून काहीसा दिलासा मिळाला आहे. सोमवारीही दिल्ली-एनसीआरच्या अनेक भागात वादळी वाऱ्यासह जोरदार पाऊस झाला. पश्चिम दिल्ली, उत्तर-पश्चिम, दक्षिण, दक्षिण-पश्चिम दिल्लीच्या लगतच्या भागात 30 ते 50 किमी/ताशी वेगाने वाऱ्यासह मुसळधार पाऊस पडला.

सोमवारी दुपारनंतर हवामान खात्याने दिल्ली-एनसीआरच्या अनेक भागात पावसाचा इशाराही जारी केला होता. हवामान विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार, हरियाणातील रोहतक, भिवानी, चरखी, दादरी, मातनहेल, झज्जर, फारुखनगर, कोसली, सोहाना, रेवाडी, पलवल, बावल, नूह, औरंगाबाद, होडल येथे पाऊस झाला. उत्तर प्रदेशातील सिकंदर राव, हाथरस येथेही वादळी वाऱ्यासह पाऊस झाला आहे.

दिल्लीत मुसळधार पावसानंतर पाणी साचण्याची परिस्थिती निर्माण झाली आहे. हे चित्र केंद्रीय सचिवालयातील रफी मार्गाचे आहे. रस्ते जलमय झाले असून वाहतुकीवर परिणाम होत आहे.

खराब हवामानामुळे उड्डाणे वळवण्यात आली

दिल्लीतील खराब हवामानामुळे आठ उड्डाणे जयपूर, लखनौ, चंदीगड, अहमदाबाद, डेहराडूनकडे वळवण्यात आली आहेत.  दिल्ली विमानतळाच्या सूत्रांनी ही माहिती दिली आहे.

केरळ, कर्नाटक आणि बंगालच्या उपसागराच्या काही भागात मान्सून पुढे जाईल

दुसरीकडे, नैऋत्य मान्सूनने 1 जूनच्या आपल्या सामान्य तारखेच्या तीन दिवस आधी रविवारी केरळमध्ये दार ठोठावले आहे. केरळमध्ये शनिवारपासून पाऊस पडत असून राज्यात आतापर्यंत 2.5 मिमीपेक्षा जास्त पाऊस झाल्याचे हवामान खात्याने सांगितले. मान्सून केरळ आणि तामिळनाडूच्या काही भागात आणि बंगालच्या उपसागरात दाखल झाला आहे.

IMD ने उत्तराखंडसाठी यलो अलर्ट जारी केला आहे

दरम्यान, भारतीय विज्ञान हवामान विभागाने (IMD) सोमवारी उत्तराखंडमधील विविध जिल्ह्यांमध्ये जोरदार वारे आणि गडगडाटासह मुसळधार पावसासाठी पिवळा इशारा जारी केला आहे. उत्तराखंडमधील उत्तरकाशी, रुद्रप्रयाग, चमोली, बागेश्वर आणि पिथौरागढ जिल्ह्यांत आज आणि उद्या मुसळधार पाऊस पडेल, असे हवामान अंदाज संस्थेने म्हटले आहे.

जम्मू-काश्मीरमध्ये हलका पाऊस पडेल

येत्या २४ तासांत जम्मू-काश्मीरमध्ये सोमवारी आकाश अंशतः ढगाळ राहण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे.

 

HSR/KA/HSR/30  MAY  2022