Mango prices Increase: अक्षय तृतीयापूर्वी आंब्याचे दर वाढले

Mango prices

मुंबई, दि. 30  (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : अक्षय्य तृतीयेच्या पूर्वीच आंब्याचे भाव गगनाला भिडले आहेत. यावेळी बाजारात आंब्याला मोठी मागणी असते. मात्र, अवकाळी पाऊस आणि वातावरणातील बदलाचा आंबा पिकावर वाईट परिणाम झाला आहे. दरम्यान, धुळ्याच्या बाजारपेठेत आंब्याचा तुटवडा आहे. त्यामुळे आंब्याच्या दरात मोठी वाढ झाली आहे.

अक्षय्य तृतीया अवघ्या दोन दिवसांवर आली आहे. अक्षय्य तृतीयेमध्ये आंब्याला खूप महत्त्व आहे. त्यामुळे बाजारात आंब्याची आवकही सुरू झाली आहे. मात्र धुळे जिल्ह्यात तीन-चार महिन्यांत वातावरणातील बदलाचा फटका आंबा उत्पादकांना बसला आहे.

त्यामुळे बाजारात आंब्याचा तुटवडा निर्माण झाला आहे. त्यामुळे अक्षय्य तृतीयेच्या दिवशी सर्वसामान्यांना महागडा आंबा खरेदी करावा लागणार आहे.

सध्या बाजारात विकल्या जाणाऱ्या बदाम आंब्याचा भाव 140 रुपये किलो आहे. आंबा खरेदी करण्यासाठी एक किलो केशरची किंमत 160 रुपये आहे. अक्षय्य तृतीया सणात आणखी वाढ होण्याची शक्यता आंबा विक्रेत्यांनी व्यक्त केली आहे.

 

HSR/KA/HSR/30 April  2022