इम्रान खानच्या पत्नी आणि तिची मैत्रीण फराह खान यांच्यावर कोट्यवधी रुपयांच्या खंडणीचा आरोप 

Imran Khan's wife's girlfriend Farah Khan

नवी दिल्ली, दि. 30  (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांची पत्नी बुशरा बीबी यांची जवळची मैत्रीण फराह खान अडचणीत सापडली आहे. नॅशनल अकाउंटेबिलिटी ब्युरो (एनएबी) तिच्याविरुद्ध भ्रष्टाचाराची चौकशी करणार आहे. फराहला तिच्या ज्ञात उत्पन्नाच्या स्रोतांपेक्षा अप्रमाणित मालमत्ता मिळवून देण्यासह इतर आरोपांचा सामना करावा लागतो.

डॉनच्या वृत्तानुसार, फराहविरुद्धच्या तपासाचे आदेश लाहोर एनएबीच्या महासंचालकांनी दिले आहेत. भ्रष्टाचाराच्या आरोपांमुळे ती पाकिस्तान सोडून दुबईला गेली. NAB ने उद्धृत केलेल्या अहवालात म्हटले आहे की, फराह खानच्या बँक खात्यांमध्ये गेल्या तीन वर्षांत 847 दशलक्ष (350 दशलक्ष पाकिस्तानी रुपये) जमा करण्यात आले आहेत. ही रक्कम त्यांच्या खात्यात जमा झाल्यानंतर काही दिवसांतच काढण्यात आल्याचे अहवालात म्हटले आहे.

इम्रानच्या पत्नीवरही कोट्यवधी रुपयांच्या खंडणीचा आरोप आहे

अहवालात म्हटले आहे की फराह वारंवार देशाबाहेर जात आहे. नऊ वेळा ती यूएसला आणि सहा वेळा यूएईला गेली आहे. तिने चुकीच्या पद्धतीने संपत्ती गोळा केल्याचे वृत्त आहे. गेल्या महिन्यात पाकिस्तान मुस्लिम लीग-नवाजच्या नेत्या मरियम नवाझ यांनीही इम्रानच्या पत्नीवर ट्रान्सफर पोस्टिंगच्या नावाखाली करोडो रुपयांची उधळपट्टी केल्याचा आरोप केला होता.

मरियम नवाज यांनी अनेक मोठे आरोप केले होते

इम्रान खान पंतप्रधान असताना पाकिस्तान मुस्लिम लीग-नवाज (PML-N) च्या उपाध्यक्षा मरियम नवाज यांनी त्यांच्यावर अनेक आरोप केले होते. इम्रानची पत्नी बुशरा बीबी हिच्यावर ६ अब्ज PKR (पाकिस्तानी रुपया) लाच घेतल्याचा आरोप आहे. यासोबतच त्यांनी याला ‘सर्व घोटाळ्यांची जननी’ असे संबोधले.

 

HSR/KA/HSR/30 April  2022