कोरोनामुळे गर्भातील बाळाला होते ऑक्सिजनची कमतरता

corona virus and pregnant women

न्यूयॉर्क, दि.23 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): कोरोना विषाणू (corona virus) संदर्भात वैज्ञानिकांचा दावा आहे की, हा विषाणू गर्भातच बाळाच्या मृत्यूला कारणीभूत ठरु शकतो. ज्या गरोदर महिलांनी (pregnant women) लस घेतलेली नाही त्यांच्यासोबत अशी दूर्घटना होऊ शकते. आर्काइव्ह ऑफ पॅथॉलॉजी अँड लॅबोरेटरी मेडिसिनमध्ये नुकत्याच प्रकाशित झालेल्या एका संशोधनात याचे कारण सांगण्यात आले आहे.

यूएसए टुडेच्या म्हणण्यानुसार, 44 सदस्यांच्या जागतिक चमूने 12 देशांतील 64 स्टील बर्थ म्हणजेच गर्भातच मृत्यूच्या प्रकरणांचा अभ्यास केला. यासोबतच शास्त्रज्ञांनी 4 नवजात मृत्यूंचाही अभ्यास केला. ही सर्व प्रकरणे लसीकरण न झालेल्या गर्भवती महिलांमधील (pregnant women) कोरोना संसर्गाशी संबंधित आहेत. संशोधकांचे म्हणणे आहे की सर्व प्रकरणे डेल्टा प्रकाराची होती.

संशोधनात असे आढळून आले आहे की कोरोना विषाणू (corona virus) प्लेसेंटाला म्हणजेच गर्भनाळेला नुकसान पोहोचवतो. यामुळे, बाळाला गर्भाशयात ऑक्सिजनची कमतरता निर्माण होते, ज्यामुळे त्याचा मृत्यू देखील होऊ शकतो. शास्त्रज्ञांचे म्हणणे आहे की हा विषाणू रक्ताद्वारे गर्भनाळेपर्यंत पोहोचतो आणि त्याला निकामी करतो. या प्रक्रियेचे नाव विरेमिया असे आहे.

संशोधनात, एकूण 68 प्रकरणांमध्ये सरासरी 77 टक्के गर्भनाळ नष्ट झाली होती आणि बाळाला त्याच्यापासून कोणताही आधार मिळाला नव्हता. हा विषाणू गर्भनाळेच्या पेशींना मारतो, ज्यामुळे गर्भवती महिलांच्या (pregnant women) शरीराचे नुकसान होते जे कधीही बरे होऊ शकत नाही.

संशोधनात 97 टक्के प्रकरणांमध्ये गर्भनाळेशी संबंधित आणखी एक गुंतागुंत दिसून आली. गर्भनाळेत क्रॉनिक हिस्टियोसाइटिक इंटरव्हिलाइटिस नावाच्या दुर्मिळ दाहक पेशी जमा होत होत्या. शास्त्रज्ञांचे म्हणणे आहे की हे देखील कोरोना विषाणूच्या (corona virus) संसर्गामुळे होत होते. शास्त्रज्ञांचे मत आहे की गर्भधारणेदरम्यान गर्भनाळेचे नुकसान करणारे अनेक विषाणू आणि जिवाणू संसर्ग आहेत, परंतु कोरोना विषाणूमुळे ती पूर्णपणे नष्ट होण्याची शक्यता आहे.

Regarding the corona virus, scientists claim that this virus can cause death in the fetus itself. This can happen to pregnant women who have not been vaccinated. A recent study published in the Archives of Pathology and Laboratory Medicine explains why.

PL/KA/PL/23 FEB 2022