काय आहे फ्लोरोना, जाणून घ्या लक्षणे

Coronavirus Florona virus Latest News

नवी दिल्ली, दि.4 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क): कोरोना विषाणूने (Coronavirus) संपूर्ण जग त्रस्त आहे. आता याच दरम्यान जगात एक नवीन आजार आढळून आला आहे. वास्तविक, इस्राईलमध्ये ‘फ्लोरोना’ विषाणूचा (Florona virus) पहिला रुग्ण आढळून आला आहे. असे सांगितले जात आहे की फ्लोरोना हा कोरोना विषाणू आणि इन्फ्लूएंझा यांचे मिश्र रूप आहे. इस्राईलच्या स्थानिक प्रसारमाध्यमांनी इस्राईलमधील फ्लोरोना रुग्णाची माहिती दिली आहे.

वृत्तात सांगण्यात आले आहे की एका महिलेमध्ये दुहेरी संसर्ग झाल्याचे आढळले आहे. गर्भवती महिलेला प्रसूतीपूर्वी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. फ्लोरोना विषाणूचा (Florona virus) शोध लागल्यानंतर इस्राईलच्या आरोग्य अधिकाऱ्यांची चिंता वाढली आहे. महिलेने लस घेतली नसल्याचे सांगण्यात येत आहे. महिलेची प्रकृती स्थिर असल्याचे डॉक्टरांनी सांगितले. रुग्णालयातील डॉक्टरांनी महिलेला फ्लोरोना विषाणूची लागण झाल्याची पुष्टी केली आहे.

कोरोना विषाणू (Coronavirus) आणि इन्फ्लूएंझा विषाणू संसर्गामुळे होणाऱ्या दुहेरी संसर्गाला फ्लोरोना असे नाव देण्यात आले आहे. हे दोन्ही विषाणू मानवी शरीरासाठी धोकादायक आहेत. आतापर्यंत समोर आलेल्या माहितीनुसार, फ्लोरोना हा कोणत्याही प्रकारचा नवीन आजार किंवा नवीन प्रकार नाही. जर एखाद्या व्यक्तीला कोरोना विषाणू आणि इन्फ्लूएंझा विषाणूचा संसर्ग एकत्रितपणे झाला तर त्याला कोरोनाचा धोका दुप्पट असतो.

जगात कोरोना विषाणू (Coronavirus) आढळल्यानंतर पहिल्यांदाच अशा प्रकारचा संसर्ग आढळला आहे. इन्फ्लूएंझा विषाणूमुळे न्यूमोनिया, मायोकार्डिटिस आणि मृत्यू देखील होऊ शकतो. फ्लोरोना (Florona virus) पसरवणाऱ्या रुग्णांची संख्या वाढू शकते अशी भीती डॉक्टरांना आहे.

या संस्थांनी फ्लोरोनाची लक्षणेही सांगितली आहेत. आकडेवारीवरून असे दिसून आले आहे की या दुहेरी संसर्गामुळे एकाच वेळी अनेक गंभीर लक्षणे दिसू शकतात. या लक्षणांमध्ये न्यूमोनियासह इतर श्वसनाच्या समस्यांसह मायोकार्डिटिस होण्याचा धोका आहे. म्हणूनच, रुग्णाची योग्य आरोग्य देखभाल आवश्यक आहे, कारण योग्य काळजी न घेतल्यास मृत्यूचा धोका वाढतो.

The whole world is infected with the corona virus. Meanwhile, a new disease has been discovered in the world. In fact, the first case of Florona virus has been reported in Israel. Florona is said to be a mixture of corona virus and influenza. Local media in Israel have reported the Florona patient in Israel.

PL/KA/PL/04 JAN 2022