या देशाने IPL 2022 आयोजित करण्यात स्वारस्य दाखवले, UAE कडून BCCI ला प्रस्ताव

नवी दिल्ली, दि. 25  (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : कोरोना महामारीमुळे इंडियन प्रीमियर लीग 2022 (IPL 2022) च्या आयोजनावर सध्या संशयाचे वातावरण आहे. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (बीसीसीआय) नुकतेच 10 फ्रँचायझींना सांगितले की, यावर्षी कुठे आयोजित केले जाईल याबद्दल 20 फेब्रुवारीपर्यंत निर्णय घेतला जाईल. या स्पर्धेचा हंगाम भारतातच आयोजित करण्याचा बोर्डाचा विचार आहे. तसे न झाल्यास यूएई आणि दक्षिण आफ्रिकेत त्याचे आयोजन केले जाऊ शकते.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की आयपीएल 2020 यूएईमध्ये आयोजित करण्यात आले होते. IPL 2021 चा एक टप्पा भारतात आणि दुसरा UAE मध्ये आयोजित करण्यात आला होता. कोरोनाच्या दुसऱ्या लाटेच्या काळात भारतात याचे आयोजन करण्यात आले होते. काही खेळाडू आणि सपोर्ट स्टाफला संसर्ग झाल्याचे आढळून आल्यानंतर ते पुढे ढकलावे लागले.

देशात कोरोनाची तिसरी लाट सुरूच आहे. दररोज लाखो प्रकरणे समोर येत आहेत. अशा परिस्थितीत आयपीएल भारतात होणार की नाही, असे प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. दरम्यान, दक्षिण आफ्रिका क्रिकेट बोर्डाने आयपीएल आयोजित करण्यात रस दाखवला आहे. वृत्तानुसार, क्रिकेट दक्षिण आफ्रिका (CSA) ने बीसीसीआयकडे प्रस्ताव पाठवला आहे. आयपीएल 2021 चा दुसरा टप्पा आयोजित केलेल्या UAE पेक्षा आफ्रिकेत कार्यक्रम आयोजित करणे स्वस्त असेल, असे बोर्डाने म्हटले आहे.

भारतीय क्रिकेट संघाने नुकताच दक्षिण आफ्रिका दौरा पूर्ण केला. यादरम्यान बायो बबल ब्रीच किंवा कोरोनाशी संबंधित कोणतीही समस्या समोर आली नाही. दक्षिण आफ्रिकेचे क्रिकेट संचालक ग्रॅमी स्मिथ यांनी BCCI अध्यक्ष सौरव गांगुली आणि सचिव जय शाह आणि भारतीय संघाचे क्रिकेट दक्षिण आफ्रिका (CSA) दौरा आयोजित करण्यात “आत्मविश्वास” दाखवल्याबद्दल आभार मानले.

क्रिकबझच्या अहवालात असे म्हटले आहे की आयपीएल आयोजित करण्यासाठी भारतीय बोर्ड आणि सीएसए यांच्यात चर्चा सुरू आहे. जिथून प्रवास कमी करावा लागेल अशा ठिकाणी सामने आयोजित करावेत, अशी चर्चा आहे. फ्रँचायझींची किंमत कमी करा. CSA ने असेही आश्वासन दिले आहे की दक्षिण आफ्रिकेतील हॉटेलचे दर UAE पेक्षा खूपच स्वस्त असतील.

अहवालानुसार, सीएसएने प्रस्ताव दिला आहे की सामने जोहान्सबर्ग आणि आसपासच्या चार केंद्रांमध्ये आयोजित केले जाऊ शकतात. वांडरर्स स्टेडियम (जोहान्सबर्ग), सेंच्युरियन पार्क (प्रिटोरिया), विलोमूर पार्क (बेनोनी) आणि सेनवेस क्रिकेट स्टेडियम (पोचेफस्ट्रूम) ही चार ठिकाणे आहेत. या सर्वांमधील अंतर खूपच कमी आहे. आयपीएलच्या 15 व्या आवृत्तीत 10 संघ असतील.

60 ऐवजी 74 सामने होतील. हे लक्षात घेता, सीएसएने लीगचा काही भाग केपटाऊनच्या न्यूलँड्स स्टेडियम आणि जवळच्या पार्ल ग्राउंडवर खेळला जावा असा प्रस्तावही दिला. जिथे भारत आणि दक्षिण आफ्रिका सहापैकी चार कसोटी आणि एकदिवसीय सामने खेळले.

 

HSR/KA/HSR/25 Jan  2022