मोहम्मद सिराजच्या जागी कोणत्या गोलंदाजाला संधी मिळावी, जडेजा आणि कार्तिकने सांगितले नाव

T20

नवी दिल्ली, दि. 18 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : जयपूर येथे न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या T20 सामन्यात भारतीय वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराजच्या हाताला दुखापत झाली. अशा परिस्थितीत त्याला दुसऱ्या आणि तिसऱ्या टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात सहभागी होता येणे कठीण आहे. यामुळेच भारतीय क्रिकेटपटू दिनेश कार्तिक आणि माजी क्रिकेटपटू अजय जडेजा यांनी पुढील दोन सामन्यांसाठी संघात स्थान मिळावे यासाठी खेळाडूंची नावे निश्चित केली आहेत.

भारतीय संघ हर्षल पटेल किंवा आवेश खान यापैकी एकाला संघात स्थान देऊ शकतो, असा विश्वास भारताचा यष्टिरक्षक फलंदाज दिनेश कार्तिक याने व्यक्त केला आहे. कार्तिकने असेही म्हटले आहे की हर्षल पटेल हा एक चांगला पर्याय असू शकतो, कारण तो रांचीच्या संथ विकेटवर आपला वेग हाताळू शकतो. मात्र, वेग पाहता आवेश खानचाही प्लेइंग इलेव्हनमध्ये समावेश केला जाऊ शकतो कारण भुवनेश्वर कुमार आणि दीपक चहर यांच्याकडे तेवढा वेग नाही.

क्रिकबझशी बोलताना दिनेश कार्तिक म्हणाला, “आवेश खान आणि हर्षल पटेल या दोघांनीही त्यांच्या आतापर्यंतच्या कारकिर्दीत चमकदार गोलंदाजी केली आहे. त्यामुळे तुम्ही कोणालाही आंधळेपणाने खेळवू शकता. मला वैयक्तिकरित्या असे वाटते की हर्षल पटेल यापेक्षा चांगले पर्याय असू शकतात.” त्याचवेळी माजी क्रिकेटपटू आणि सध्याचा क्रिकेट तज्ज्ञ अजय जडेजा म्हणतो की, मला हर्षल पटेलसोबत जायला आवडेल.

भारतीय संघात मोहम्मद सिराजच्या जागी हर्षल पटेल हा योग्य पर्याय असेल, असे अजय जडेजाला वाटते. जडेजाने असा युक्तिवाद केला की जेव्हा फलंदाज समोर संघावर वर्चस्व गाजवण्याचा प्रयत्न करत होते, तेव्हा पटेल त्याच्या संथ चेंडूचा चांगला परिणाम करू शकतो. जडेजाने असेही सांगितले की पटेल पॉवरप्ले तसेच डेथ ओव्हर्समध्ये गोलंदाजी करू शकतो.

 

HSR/KA/HSR/18 Nov  2021