कानपूर कसोटी अनिर्णित राहिल्याने टीम इंडियाचे नुकसान, जाणून घ्या टेस्ट चॅम्पियनशिप टेबलमधील स्थिती

Test-Championship

नवी दिल्ली, दि. 29 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : कानपूरमध्ये खेळल्या गेलेल्या भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील दोन सामन्यांच्या मालिकेतील पहिल्या सामन्यात विजय मिळवता आला नाही. आक्रमक खेळ दाखवत पाहुण्या संघाने शेवटच्या दिवशी सामना अनिर्णित राखण्यात यश मिळविले. भारताने चौथ्या दिवशी 234 धावांवर डाव घोषित करून न्यूझीलंडसमोर 284 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते. पाचव्या दिवशी किवींनी 9 बाद 165 धावा करून सामना वाचवला.

या सामन्यात विजयाच्या जवळ पोहोचल्यानंतरही भारतीय संघ निराशच राहिला. भारतीय गोलंदाजांनी 9 विकेट घेतल्या मात्र त्यांना शेवटची विकेट घेता आली नाही. पहिल्या डावात भारताने ३४५ धावा केल्या होत्या तर दुसऱ्या डावात ७ बाद २३४ धावा घोषित केल्या होत्या. न्यूझीलंडचा संघ पहिल्या डावात 296 धावांत गारद झाला होता, तर दुसऱ्या डावात 9 बाद 165 धावा केल्या होत्या.

चाचणी चॅम्पियनशिप टेबल स्थिती

भारताला हा सामना जिंकता आला नाही आणि बरोबरीत समाधान मानावे लागले. या ड्रॉमुळे टीम इंडियाला फटका बसला आहे. या सामन्यापूर्वी त्याची विजयाची टक्केवारी 54 होती, जी कानपूर कसोटी संपल्यानंतर 50 झाली आहे. त्याचबरोबर ३० गुणांवर असलेल्या टीम इंडियाचेही ४ गुणांचे नुकसान झाले आहे. न्यूझीलंडबद्दल बोलायचे झाले तर पहिल्या मालिकेतील पहिल्या सामन्यात संघाला 33.33 टक्के विजयाच्या टक्केवारीसह 4 गुण मिळाले.

श्रीलंका 100 टक्के विजयासह गुणतालिकेत पहिल्या स्थानावर आहे. भारताची विजयाची टक्केवारी 50 आहे आणि तो दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. पाकिस्तानची विजयाची टक्केवारी भारताच्या बरोबरीची असली तरी ते गुणांच्या बाबतीत खूपच मागे आहेत. भारताचे 30 गुण आहेत तर पाकिस्तान संघाचे 12 गुण आहेत. वेस्ट इंडिज ३३.३३ टक्के विजयासह चौथ्या क्रमांकावर आहे. न्यूझीलंड पाचव्या तर इंग्लंड सहाव्या स्थानावर आहे.

The first match of the two-match series between India and New Zealand played in Kanpur could not be won. The visiting team managed to draw the match on the last day showing aggressive play. India declared their innings at 234 on the fourth day and set a target of 284 runs for New Zealand. On the fifth day, the Kiwis saved the match by scoring 165 for 9.

HSR/KA/HSR/29 Nov  2021