NEET PG समुपदेशनात होत असलेल्या विलंबाविरोधात निवासी डॉक्टरांचा देशभरात संप, OPD सेवा प्रभावित

NEET PG

नवी दिल्ली, दि. 30 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : देशभरात NEET PG समुपदेशनात होत असलेल्या विलंबाच्या निषेधार्थ निवासी डॉक्टर संपावर आहेत. डॉक्टर संपावर गेल्याने ओपीडी सेवेवर परिणाम होत असून, त्यामुळे नागरिकांना अनेक अडचणींना सामोरे जावे लागत आहे. अहवालानुसार, NEET PG 2021 समुपदेशनात विलंब झाल्यामुळे OPD सेवांसाठी देशव्यापी संपावर जाणारी निवासी डॉक्टरांची संघटना FORDA, पुढील रणनीतीवर महत्त्वपूर्ण निर्णय घेईल.

दरम्यान, FORDA अध्यक्षांनी केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांचीही भेट घेतली आहे. पुढील रणनीतीसाठी सोमवार, २९ नोव्हेंबर रोजी राज्यांतील निवासी डॉक्टर संघटनांसोबत ऑनलाइन बैठक घेऊन यासंदर्भात निर्णय घेतला जाईल. मात्र, सध्या संप सुरूच राहणार आहे.

या संदर्भात फोर्डने शनिवारी एका ट्विटमध्ये म्हटले होते की, फेडरेशन ऑफ रेसिडेंट डॉक्टर्स असोसिएशनचे अध्यक्ष आणि केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांच्यात बैठक झाली आहे. आमचा विरोध सुरू असून, सोमवारी सर्व राज्यांच्या संघटनेसोबत व्हर्च्युअल बैठकीनंतर पुढील कृती निश्चित केली जाईल.

या प्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाच्या स्थगितीच्या आधारावर, केंद्र सरकारने गुरुवारी पुन्हा एकदा NEET PG-2021 समुपदेशन प्रक्रिया पुढे ढकलली आणि सांगितले की ती EWS श्रेणीसाठी पात्र असेल ज्याची वार्षिक उत्पन्न मर्यादा रु. 8 लाख. निकषांवर पुनर्विचार करणार. यावेळी समुपदेशन प्रक्रियेला एक महिन्यापेक्षा जास्त उशीर झाला आहे. न्यायालयाची पुढील सुनावणी 06 जानेवारी 2022 रोजी होणार आहे आणि तोपर्यंत NEET PG साठी समुपदेशन सुरू होण्याची शक्यता नाही.

Resident doctors are on strike to protest against the delay in PG counseling NEET across the country. Opd services are being affected as doctors go on strike and citizens are facing a lot of difficulties. According to the report, the NEET PG 2021 FORDA a nationwide strike association for OPD services due to delay in counseling, will take important decisions on the next strategy.

HSR/KA/HSR/30 Nov  2021