वर्ल्डकपमध्ये प्रत्येक वेळी पाकिस्तान भारताविरुद्ध का हरतो, वीरेंद्र सेहवागने सांगितले याचे कारण

Prime-Minister-Narendra-Modi

नवी दिल्ली, दि. 19 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : आयसीसी विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्ध भारताचा विक्रम चांगला आहे आणि हे दोन संघ 12 वेळा (एकदिवसीय आणि टी -20) एकमेकांशी भिडले आहेत. या सर्व सामन्यांमध्ये पाकिस्तानचा पराभव झाला आहे. त्याचबरोबर टी -20 विश्वचषकात दोन्ही संघांमध्ये 5 सामने खेळले गेले आहेत आणि भारताने ते सर्व जिंकले आहेत.India have won all of them.
आता दोन्ही संघ टी 20 विश्वचषक 2021 (T20 World Cup 2021)मध्ये सहाव्यांदा एकमेकांविरुद्ध खेळणार आहेत. तसे, माजी भारतीय फलंदाज वीरेंद्र सेहवागने आयसीसी विश्वचषकात प्रत्येक वेळी पाकिस्तानच्या संघाला पराभवाला का सामोरे जावे लागते याबद्दल खुलासा केला.
सेहवाग म्हणाला की, जेव्हा भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सामना होणार आहे, तेव्हा पाकिस्तानकडून बरीच वक्तव्ये केली जातात, तर टीम इंडिया शांतपणे त्यांच्या तयारीमध्ये व्यस्त असते आणि सामन्याचे दडपण अधिक चांगल्या प्रकारे हाताळते. एका हिंदी वृत्तवाहिनीवर बोलत असताना सेहवागने पाकिस्तानी अँकरच्या चर्चेवर आपले मत व्यक्त केले. पाकिस्तानचा अँकर म्हणाला की यावेळी पाकिस्तानचा संघ भारताविरुद्ध इतिहास बदलेल. यावर प्रतिक्रिया देताना सेहवागने या गोष्टी सांगितल्या.
सेहवाग म्हणाला की जर मी 2003 आणि 2011 च्या विश्वचषकांबद्दल बोललो तर आमच्यावर कमी दबाव होता कारण आम्ही पाकिस्तान संघापेक्षा चांगल्या स्थितीत होतो. आम्ही कधीही मोठी विधाने करत नाही आणि पाकिस्तानच्या अँकरने सांगितले की आम्ही यावेळी तारीख बदलू. टीम इंडिया कडून अशा गोष्टी कधीही केल्या जात नाहीत कारण त्यांची तयारी खूप चांगली आहे. जेव्हा तुम्ही चांगल्या तयारीने मैदानात प्रवेश कराल तेव्हा तुम्हाला कळेल की परिणाम काय होणार आहे. पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझमनेही भारताविरुद्धच्या सामन्यासाठी म्हटले होते की, यावेळी आम्ही टीम इंडियाला पराभूत करण्यात यशस्वी होऊ.
India has a good record against Pakistan in the ICC World Cup and the two teams have clashed 12 times (ODI and T20I). Pakistan has lost all these matches. At the same time, 5 matches have been played between the two teams in the T20 World Cup, and India has won all of them.
HSR/KA/HSR/ 19 Oct  2021