पर्यटनस्थळांची स्थिती खराब आहे, देखभाल करण्याबाबत कोणतीही गंभीरता नाही

 पर्यटनस्थळांची स्थिती खराब आहे, देखभाल करण्याबाबत कोणतीही गंभीरता नाही

चेन्नई, दि. 30 (एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : चेन्नईतील अनेक पर्यटन स्थळे देखभालीअभावी दु: खाचे अश्रू ढाळत आहेत.  काेराेनामुळे पर्यटनस्थळेही बंद होती. परंतु यापूर्वीही  पर्यटनस्थळांची स्थिती चांगली नव्हती.The condition of the tourist spots is bad, there is no seriousness about maintenance
सरकारने पर्यटकांना लुबाडण्यासाठी अनेक योजना सुरू केल्या आहेत, परंतु पर्यटनस्थळांच्या हाताळणीबाबत सरकार फारसे गंभीर दिसत नाही. मरिना बीच आणि इलियट बीच ही महानगरांची प्रमुख पर्यटन स्थळे आहेत. इलियट बीच येथे मुलांची खेळाची उपकरणे तुटली आहेत. वर्षभरासाठी देखभालकडे लक्ष दिले गेले नाही. स्वदेश दर्शन प्रकल्पांतर्गत काही वर्षापूर्वी बसंत नगरमध्ये खेळाचे मैदान विकसित केले गेले.
गिंडी चिल्ड्रन पार्कची योग्य देखभाल न केल्याने पर्यटन कमी आहे. अनेक पायर्‍या खराब झाल्या आहेत. गांधी मंडपम सुधारण्यासाठी प्रयत्न केले गेले आहेत, परंतु तरीही पर्यटकांची आवड येथे कमी दिसत नाही. येथील पार्किंगमध्ये झाडांच्या तुटलेल्या फांद्या पडलेल्या आहेत आणि सर्वत्र कोरड्या पानांचे ढीग आहेत. मुख्य रस्त्याच्या कडेला कचर्‍याचे ढीग आहेत. गेल्या दोन दशकांमध्ये गिंडी चिल्ड्रन पार्कमधील पायाभूत सुविधांमध्ये घट झाली आहे. गिन्डी चिल्ड्रन पार्कमधील टॉय ट्रेनसारख्या विविध सुविधा गेल्या अनेक वर्षांत गायब झाल्या आहेत.
Due to lack of proper maintenance of Gindi Children’s Park, tourism is low. Many steps have been damaged. Efforts have been made to improve the Gandhi Mandapam, but still the interest of tourists is not less here. The parking lot here is littered with broken branches of trees and piles of dry leaves everywhere. There are piles of rubbish on the side of the main road. The infrastructure at Gindi Children’s Park has declined over the past two decades. Various facilities such as the toy train at Gindi Children’s Park have disappeared in the last several years.
PGB/KA/PGB
30 Jun 2021