#चारधाम यात्रेत बद्रीनाथ-केदारनाथ दर्शनासाठी दररोज तीन हजार भाविकांना परवानगी!

बद्रीनाथ, दि. 6(एमएमसी न्यूज नेटवर्क) : उत्तराखंडमधील हिमालय क्षेत्रात असलेल्या बद्रीनाथ आणि केदारनाथ या प्रसिद्ध देवस्थानावर जाणाऱ्या भाविकांची जास्तीत जास्त मर्यादा दरदिवशी वाढवून तीन हजार करण्यात आली आहे. उत्तराखंड चारधाम देवस्थानम बोर्डाच्या ताज्या आदेशानुसार, गंगोत्री धामसाठी जास्तीत जास्त भाविकांची संख्या 900 आणि यमुनोत्री धामसाठी 700 करण्यात आली आहे.

 तसेच, हेलिकॉप्टर सेवेचा वापर करून धाम येथे येणाऱ्या यात्रेकरूंचा समावेश नाही. देवस्थानम बोर्डाने यापूर्वी चारधाम यात्रेसाठी राज्याबाहेरील प्रवाश्यांसाठी कोरोना मुक्त चाचणीचा अहवाल सोबत ठेवावे लागेल ही अट काढून टाकण्यात आली आहे. यानंतर धामसाठी ई-पास मिळविणार्‍या लोकांच्या संख्येत मोठी वाढ झाली. हे लक्षात घेता मंडळाने चार धामांना जाण्यासाठी जास्तीत जास्त भाविकांची संख्या वाढविली आहे.

बोर्डाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी रविनाथ रमण यांनी सांगितले की, आता बद्रीनाथ धाममध्ये 3000, केदारनाथमध्ये 3000, गंगोत्रीमध्ये 900 ​​आणि यमुनोत्रीमध्ये 700 यात्रेकरू पाहण्यास सक्षम असतील. यापूर्वी मंडळाने चामोली, रुद्रप्रयाग आणि उत्तरकाशी जिल्हा दंडाधिकाऱ्यांकडून  सुविधा नुसार यात्रेकरूंची संख्या वाढविण्यासाठी अहवाल मागविला होता. बद्रीनाथ हे चामोली जिल्ह्यात, रुद्रप्रयाग जिल्ह्यातील केदारनाथ आणि उत्तरकाशी जिल्ह्यातील गंगोत्री आणि यमुनोत्री येथे आहे. यापूर्वी केवळ 1200 यात्रेकरूंना बद्रीनाथ, 800 केदारनाथ, 600 गंगोत्री आणि 400 यमुनोत्रीला जाण्याची परवानगी होती.

1 Comment

Comments are closed.