#महाराष्ट्र, गुजरातहून झारखंडला येणाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी, आता दररोज धावेल हावडा-मुंबई आणि हावडा-अहमदाबाद स्पेशल ट्रेन

कोलकाता, दि. 5 (एमएमसी न्यूज नेटनर्क) आयआरसीटीसीने सणासुदीचा काळ आणि प्रवाशांची गर्दी लक्षात घेता दक्षिण पूर्व रेल्वेने 02810/02809 हावडा-मुंबई सीएसएमटी स्पेशल आणि 02834/02833 हावडा-अहमदाबाद विशेष गाड्या दररोज धावण्याचा निर्णय घेतला आहे. सध्या या दोन्ही गाड्या आठवड्यातून फक्त तीन दिवस धावतात.

दक्षिण पूर्व रेल्वेकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, 02810/02809 हावडा-मुंबई सीएसएमटी-हावडा विशेष 6 ऑक्टोबर 2020 रोजी हावडा व 8 ऑक्टोबर 2020 रोजी मुंबईहून दररोज निघेल. त्याचबरोबर, 02834/02833 हावडा-अहमदाबाद स्पेशल दररोज 7 ऑक्टोबरला हावडा व अहमदाबाद येथून 10 ऑक्टोबरला सुटेल. या दोन्ही गाड्या टाटानगर व चक्रधरपूर स्थानकांवर थांबतील.

या दोन गाड्या सुरू झाल्याने कोलकाताहून झारखंडला येणार्‍या तसेच ओडिशासह इतर राज्यातून जाणाऱ्या प्रवाशांनाही याचा मोठा फायदा होणार आहे. टाटानगर, चक्रधरपूर आणि त्याच्या आसपासचे लोकही आरामात प्रवास करू शकतील.

कोरोना विषाणूच्या संसर्गामुळे जेव्हा देशभर टाळेबंदी करण्यात आली, तेव्हा देशातील सर्व गाड्यांचे समचालन देखील बंद झाले होते. त्यामुळे या गाड्याही बंद पडल्या. तसेच, अनलॉक प्रक्रिया सुरू झाल्यानंतर सरकारने काही गाड्या चालविण्यास परवानगी दिली. त्याच परवानगीनुसार या गाड्या आठवड्यातून तीन दिवस धावतात.

आता दुर्गा पूजा, दसरा, दीपावली आणि छठ असे महत्त्वाचे सण येत असताना या गाड्यांमध्ये गर्दी वाढण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे दक्षिण पूर्व रेल्वेने या गाड्या वाढविण्याचा निर्णय घेतला आहे. दक्षिण पूर्व रेल्वेने झारखंडहून आणखी गाड्या चालविण्यास परवानगी देण्याचा प्रस्ताव रेल्वे बोर्डाकडे पाठविला आहे.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*